ไปที่เนื้อหา

รูปภาพ
- - - - -

ขอแสดงความเสียใจกะญาติๆ คุณเอกชัย เรืองพุ่ม

• คุณไม่สามารถตั้งกระทู้ใหม่ได้
  • กรุณาลงชื่อเข้าใช้เพื่อตอบกระทู้
มี 31 โพสต์ตอบกลับกระทู้นี้

#1 Tanay007

Tanay007
  • 616 โพสต์

โพสต์เมื่อ 02 January 2007 - 05:48 PM

ผมขอเอาเนื้อความจากข่าวเนชั่น ที่กล่าวถึงเพื่อนนักสร้างบารมีคนหนึ่งที่จากไปเพราะระเบิดเวลาชีวิต และระเบิดเวลาจริงๆ ว่ากันว่า เขากำลังไปซื้อของเพื่อเตรียมใส่บาตรในวันปีใหม่ ผมคิดว่าเดี๋ยวเพื่อนๆ ร่วมงานก็คงมาให้ข้อมูล
ญาติเศร้ารับศพนายเอกชัย เหยื่อบึ้มกลางกรุง 16:24 น. ช่วงบ่ายที่ผ่านมา นายสว่าง บุญสิทธิ์ ผอ.เขต ราชเทวี พร้อมด้วย นางอุษา เรืองพุ่ม อายุ 48 ปีและนายธนาคาร ตันติพิพัฒน์สกุล พร้อมญาติๆ ได้เดินทางมารับศพ นายเอกชัย เรืองพุ่ม อายุ 26 ปี เหยื่อผู้เคราะห์ร้ายจากเหตุการณ์ลอบวางระเบิดบริเวณอนุเสาวรีย์ชัย เมื่อเย็นวันที่ 31 ธ.ค. ที่แผนกนิติเวชโรงพยาบาลรามาธิบดี เพื่อนำไปตั้งบำเพ็ญกุศลที่วัดดอกไม้ ถ.พระราม3 แขวงสาธุประดิษฐ์ เขตยานนาวา กทม.

บรรยากาศเต็มไปด้วยความเศร้าสลดของญาติๆ โดยนายธนาคาร พี่ชายผู้ตายเปิดเผยว่า หลังเกิดเหตุน้าสาวได้โทรมาบอกว่ามีเหตุระเบิดและน้องชายของตนก็อยู่ในเหตุการณ์และได้รับบาดเจ็บด้วย ซึ่งตนคิดว่าไม่น่าจะเป็นอะไรมากพอมาทราบข่าวว่าเสียชีวิตก็รู้สึกช็อค หากเจ้าหน้าที่สามารถหาตัวผู้ลงมือกระทำได้ตนอยากถามว่าทำไมต้องให้คนบริสุทธิ์ต้องมารับเคราะห์ น้องชายตนไปทำความเดือดร้อนอะไรให้ ตนรู้สึกเสียดายอนาคตของน้องชายเพราะเป็นคนดี ไม่เคยสร้างศัตรูกับใครแต่ต้องมาเสียชีวิตลงก่อนวัยอันควร ตอนนี้นอกจากทำงานอยู่ที่ศูนย์สื่อสร้างสรรค์ วัดพระธรรมกายแล้วก็กำลังเรียนต่อในระดับปริญญาโทอยู่ที่ม.ธรรมศาสตร์ด้วย ส่วนการบำเพ็ญกุศลนั้นคิดว่าจะตั้งสวดภิธรรมสพจำนวน 5 วันและจะฌาปนกิจศพในวันที่ 6 ม.ค.ที่จะถึงนี้ ด้านนายสว่าง ผอ.เขตราชเทวี กล่าวว่า ทางเขตได้ช่วยประสานกับมูลนิธิป่อเต็กตึ๊งเพื่อขอความอนุเคราะห์ด้านยานพาหนะในการเคลื่อนย้ายและหีบบรรจุศพซึ่งเพื่อเป็นการช่วยบรรเทาความเดือดร้อนให้กับญาติ โดยในวันนี้เวลา 17.00 น.จะมีพิธีรดน้ำศพที่วัดดอกไม้ซึ่ง นายอภิรักษ์ โกษะโยธิน ผู้ว่าฯ กทม. จะเดินทางมาเป็นประธานพร้อมกับรับเป็นเจ้าภาพในพิธีสวดอภิธรรมคืนแรกนี้ด้วย

#2 พบพาน ผ่านภพ

พบพาน ผ่านภพ
  • 236 โพสต์

โพสต์เมื่อ 02 January 2007 - 06:14 PM

มาเกิดสร้างบารมีครับ
โอกาสหน้า ก็มาสร้างบารมีกันอีกนะครับ

อนุโมทนาบุญด้วยครับ

" พบพาน _ผ่านภพ "
เ พี ย ง พ บ พ า น . . . _ เ พื่ อ ผ่ า น ภ พ
Passing by to meet you.

#3 NeoZa

NeoZa
  • 6 โพสต์

โพสต์เมื่อ 02 January 2007 - 06:30 PM

ตวามตายไม่มีเครื่องหมายจริงๆ

แสดงความเสียใจไว้ที่นี้ด้วยที่ต้องจากไปก่อนวัยอันควร

แต่เชื่อว่าผลบุญเขาสร้างมาย่อมพาเขาไปสู่สิ่งที่ดี

เป็นอุทาหรณ์ได้ดีทีเดียวว่าชีวิตเป็นของน้อย

#4 Trai072

Trai072
  • 225 โพสต์

โพสต์เมื่อ 02 January 2007 - 06:46 PM

^^~*

ขอแสดงความเสียใจ อย่างสุดใจครับ

ด้วยบุญกุศลที่ผมทำมาด้วยดีแล้ว ทุกภพทุกชาติ ขออุทิศบุญกุศลให้กับ คุณเอกชัย เรืองพุ่ม

และขอให้ไปสู่ที่สว่าง ชีวิตของเราไม่ใช่เรื่องของความบังเอิญ แต่เกิดจากบุญกรรม ทำใจใส ๆ ส่ง คุณเอกชัย เรืองพุ่ม

กันนะครับ ^^~*

และขอ แสดงความเสียกับทางญาติๆ ด้วยนะครับ

เ มื่ อ เ ร า ส ว่ า ง * * * โ ล ก * * * ก็ ส ว่ า ง ด้ ว ย ^^~*

ส า ธุ . . . ค รั บ ^^~*

#5 Peacefulness ™

Peacefulness ™
  • 1145 โพสต์
  • Interests:Almost everything that helps me to become better and better; especially, the Grestest Dharma of the Lord Buddha

โพสต์เมื่อ 02 January 2007 - 07:08 PM

ข้าพเจ้า Peacefulness ™ ขอร่วมแสดงความเสียใจยิ่ง กับ ท่าน เอกชัย เรืองพุ่ม และ ครอบครัว และกับ ทุกๆท่าน ผู้ซึ้งได้รับผลกระทบจากเหตุการณ์อันน่าเศร้าเหล่านี้ ทั้งที่เสียชีวิต และบาดเจ็บ และ ครอบครัวของท่านเหล่านั้น ด้วยครับ

ข้าพเจ้าขอส่ง แรงใจ พลังใจ และ บุญกุศลต่างๆทุกๆบุญ ไปยัง ท่านเหล่านั้นผู้ได้เสียชีวิตจากเหตุการณ์ในครั้งนี้ ด้วยครับ

และใคร่ขอ เอาใจช่วย และ เป็นกำลังใจ แก่ ท่านผู้รับผิดชอบทั้งทางตรง (เจ้าหน้าที่ผู้เกี่ยวข้องทุกๆคน) และ ทางอ้อม (พวกเราประชาชนคนไทยทุกๆคน) ด้วยเช่นกันครับ

ข้าพเจ้าจะพยายามทำในสิ่งที่ข้าพเจ้าสามารถพึงจะทำได้ เพื่อให้เกิดสิ่งที่ดีงาม แก่ สังคมไทย และสังคมโลก ต่อไปครับ

[wmv=true]http://www.takitsuba.com/07_Heal The World.wma[/wmv]

Let's come and join together to make Thailand to become the better Thailand!

ขอเชิญร่วม อนุโมทนาบุญ งานบุญกฐินพระราชทาน ที่ วัดปากน้ำภาษีเจริญ คลิ๊กที่นี้
ขอเชิญร่วม อนุโมทนาบุญ งานบุญกฐินพระราชทาน ที่ วัดพระราม ๙ กาญจนาภิเษก คลิ๊กที่นี้
.

Who am I?__>>> CLick Here <<< to see my answer Post # 7

--------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------

For any inquiries please

.

รวมภาพองค์สมเด็จพระสัมมาสัมพุทธเจ้า:
คลิ๊กที่นี้
คลิ๊กที่นี้ เพื่อ ได้รับ ภาพทั้งหมดของ คำสอนคุณยาย ฉบับรวมเล่ม และภาพ (ฉบับสมบรูณ์)
คลิ๊กที่นี้ เพื่อ D/L 157 files, 557.61 MB, ธรรมมะเทศนา มงคล 38 โดย พระภาวนาวิริยคุณ (เผด็จ ทตฺตชีโว)
คลิ๊กที่นี้ เพื่อ D/L 58 files, 120.99 MB, for easy listening dharmas.
คลิ๊กที่นี้ เพื่อ D/L 121 really-good-to-read e-books, 295.67 MB.
คลิ๊กที่นี้ เพื่อ Download โปรแกรม Free Download Manager ช่วย Download ไฟล์ใหญ่ๆ ต่างๆ ฟรีครับฟรี
คลิ๊กที่นี้ เพื่อ Download โปรแกรม Acrobat Reader V.5
.
ที่มา: คลิ๊กที่นี้ ปล. สืบเนื้องมาจาก กระทู้นี้ โพสต์โดย ท่าน ฟ้าร้าง
.
เรื่อง การสร้างบารมีของพระโพติสัตว์ เข้าใจได้ไม่ยาก โปรดลอง คลิ๊กที่นี้
.
สนใจอ่าน

The basic knowledge of Buddhism to become a better buddhist Edition 2 คลิ๊กที่นี้

(With some english explanation)

-----------------------------------------------------------------------------------------------------------

"Do not confuse having a career with having a life"
-= Hillary Clinton =-.... >>>>>>>
CLicK HeRe <<<<<< To Be wisher, To Be smarter, and To Know Better !!!
Lastest Revised: 16/12/2006 | 08:43 PM

#6 เถลิงเกียรติ

เถลิงเกียรติ
  • 760 โพสต์
  • Interests:N/A

โพสต์เมื่อ 02 January 2007 - 08:15 PM

กรผมนายเถลิงเกียรติ
™ ขอร่วมแสดงความเสียใจยิ่ง กับ ท่าน เอกชัย เรืองพุ่ม และ ครอบครัว และกับ ทุกๆท่าน ผู้ซึ้งได้รับผลกระทบจากเหตุการณ์อันน่าเศร้าเหล่านี้ ทั้งที่เสียชีวิต และบาดเจ็บ และ ครอบครัวของท่านเหล่านั้น ด้วยครับ

ข้าพเจ้าขอส่ง แรงใจ พลังใจ และ บุญกุศลต่างๆทุกๆบุญ ไปยัง ท่านเหล่านั้นผู้ได้เสียชีวิตจากเหตุการณ์ในครั้งนี้ ด้วยครับ

และใคร่ขอ เอาใจช่วย และ เป็นกำลังใจ แก่ ท่านผู้รับผิดชอบทั้งทางตรง (เจ้าหน้าที่ผู้เกี่ยวข้องทุกๆคน) และ ทางอ้อม (พวกเราประชาชนคนไทยทุกๆคน) ด้วยเช่นกันครับ

ข้าพเจ้าจะพยายามทำในสิ่งที่ข้าพเจ้าสามารถพึงจะทำได้ เพื่อให้เกิดสิ่งที่ดีงาม แก่ สังคมไทย และสังคมโลก ต่อไปครับ

(ขอยืมสำนวนท่าน Peacefulness นะครับ)

ในฐานะที่ข้าพเจ้าเรียนมาทางวิทยาศาสตร์ วิศวกรรมศาสตร์ กระทู้ต่างๆ ที่ข้าพเจ้าแสดงความเห็นใน DMC.tv นี้
อาจเป็นเรื่องที่แตกต่างหรือเกี่ยวข้องกับ วิทยาศาสตร์ หรือ วิศวกรรมศาสตร์
ดังนั้นเรื่องที่ข้าพเจ้าเขียนถ้าไม่ตรงกับความคิดเห็นของท่านใด ขออย่าได้มีอคติก่อน
แต่ถ้าตรงกับความคิดเห็นของท่านผู้ใด ขออย่าได้เชื่อไปก่อน
ข้าพเจ้าขอยืนยันว่าเรื่องที่แสดงความเห็นเป็นแนวคิดของข้าพเจ้า
และข้อมูลที่ค้นคว้าเพื่อเสริมสร้างศรัทธาในพระพุทธศาสนาให้มั่นคง
ซึ่งอาจจะถูกบ้างผิดบ้างเป็นธรรมดา แต่ก็จะเป็นประโยชน์ เป็นข้อมูลหนึ่ง กับท่านที่ศึกษาทางพุทธศาสตร์
ข้าพเจ้ามีความเชื่อว่า แต่ละคนก็มีกรรมเป็นของตนเอง เราเป็นทายาทแห่งกรรม
ทำดีตามครูไม่ใหญ่ ต้องได้ดีแน่นอน
และสรุปได้ว่า การเอาธรรมในพุทธศาสนามาใช้ในการดำรงชีวิตไม่เคยล้าสมัย สามารถใช้ได้กับทุกยุคทุกสมัย

ถึงจะเป็นตะเกียงดวงน้อยด้อยแสง แต่ไฟแรงจุดติดดวงอื่นได้
ไม่เสียดายให้แสงสว่างกับผู้ใด ชักนำใจให้สว่างเพียงแต่ธรรม

#7 num_r

num_r
  • 365 โพสต์

โพสต์เมื่อ 02 January 2007 - 08:16 PM

ขอแสดงความเสียใจด้วยครับ dry.gif
ขอให้บุญที่คุณเอกชัย เรืองพุ่ม ทำมาอย่างดีแล้วตั้งแต่ปฐมชาติ ปฐมกัป ประมวลรวมกันเข้าเป็นดวงบุญพิเศษที่มีฤทธิ์ มีเดช มีอานุภาพ ตามรักษา คุณเอกชัย เรืองพุ่ม กลับสู่ดุสิตบุรี วงศ์บุญพิเศษ ครับ
ชีวิตเป็นของน้อยจริงๆ ครับ cry_smile.gif

ไฟล์แนบ

#8 นักท่องเที่ยว

นักท่องเที่ยว
  • 2378 โพสต์
  • Interests:มาสร้างบารมีตามติดหมู่คณะดีกว่า

โพสต์เมื่อ 02 January 2007 - 08:24 PM

มีรูปมาให้ดูกันครับ

ไฟล์แนบ

• แนบไฟล์  DSC00142.jpg   270.22K   67 ดาวน์โหลด

กายธรรมควรเทิดไว้ ในใจ
เป็นสรณะภายใน เทียงแท้
กว่านี้ บ่ มีใด เทียบได้
น้อบนบท่านไว้แล ค่ำเช้าสุขเสมอ

เอาบุญมาฝากจ้า นั่งสมาธิเยี่ยมไปเลย แถมไปติดจานมาอีกด้วย เด็กชาวเขานี้น่ารักนะแม้คุยไม่รู้เรื่องก็ตามล่ะ สนุกดี

#9 Chadawee

Chadawee
  • 299 โพสต์

โพสต์เมื่อ 02 January 2007 - 08:52 PM

ขอให้ไปดีนะคะ

เปิ้ล
Ple

#10 ลีดเดอร์

ลีดเดอร์
  • 416 โพสต์

โพสต์เมื่อ 02 January 2007 - 09:57 PM

นี่แหล่ะค่ะ ระเบิดเวลาในตัว ซึ่งตัวเราเองก็มีระเบิดของ
ใครของเรา ทุกเหตุการณ์ที่เกิดขึ้น ใครๆก็เสียดายคนดี แต่
ระเบิดของใครก็เป็นวิบากของใคร แม้แต่ตัวเราเอง เราก็ไม่ทราบ
ได้ว่าระเบิดเวลาของเรามันจะประทุขึ้น เมื่อไหร่ เราก็แต่คิดว่า
เราจะไม่ประมาทในชีวิต ตั้งใจทำความดี สร้างบารมีสุดชีวิต เพื่อ
ปรโลกข้างหน้าจะได้ไปดี เพราะยังไงๆ เราก็หนี ความตายไม่ได้
แม้แต่ซักคนอยู่แล้ว.

#11 Peacefulness ™

Peacefulness ™
  • 1145 โพสต์
  • Interests:Almost everything that helps me to become better and better; especially, the Grestest Dharma of the Lord Buddha

โพสต์เมื่อ 02 January 2007 - 11:24 PM

QUOTE(From เถลิงเกียรติ)
กรผมนายเถลิงเกียรติ

™ ขอร่วมแสดงความเสียใจยิ่ง กับ ท่าน เอกชัย เรืองพุ่ม และ ครอบครัว และกับ ทุกๆท่าน ผู้ซึ้งได้รับผลกระทบจากเหตุการณ์อันน่าเศร้าเหล่านี้ ทั้งที่เสียชีวิต และบาดเจ็บ และ ครอบครัวของท่านเหล่านั้น ด้วยครับ

(ขอยืมสำนวนท่าน Peacefulness นะครับ)

ด้วยความยินดีครับ n(_.._)n ตามแต่ ท่าน เถลิงเกียรติ จะได้พึงพิจารณาเห็นสมควร แล้วนะครับ (^_^)

ปล. ข้าพเจ้าขอขอบคุณ ท่าน นักท่องเที่ยว สำหรับ นำภาพของ ท่าน เอกชัย เรืองพุ่ม ผู้ที่ได้เสียชีวิต จากเหตุการณ์ในครั้งนี้ มาให้ (ท่านสมาชิก DMC.tv webboard) ได้เห็นกันนะครับ... ได้เห็นภาพแล้ว ข้าพเจ้าถึงได้ว่า ท่านผู้เสียชีวิต ได้ให้ มรณานุสติ แก่ข้าพเจ้าได้ไม่มากก็น้อยนะครับ...

และขอขอบคุณกับ ท่าน ลีดเดอร์ สำหรับ การแสดงแง่คิดดีๆ น่าคิดตาม ให้ได้รับทราบกันด้วยเช่นกันครับ....

นาย เอกชัย เรืองพุ่ม

ข้าพเจ้า อดไม่ได้ ที่จะ ขออนุญาตแนะนำกระทู้ที่น่าสนใจ สำหรับ ท่านผู้สนใจทุกๆท่าน สามารถศึกษาเพิ่มเติมต่อเนื้อง ได้ครับ

คำสอนของคุณยาย
วันพระวันแรกของปี พ.ศ. 2550

#12 บุญโต

บุญโต
  • 2192 โพสต์
  • Interests:ปฏิบัติธรรม

โพสต์เมื่อ 03 January 2007 - 08:34 AM

ขอแสดงความเสียใจด้วยค่ะ

#13 bboon6214

bboon6214
  • 124 โพสต์

โพสต์เมื่อ 03 January 2007 - 08:38 AM

ขอแสดงความเสียใจในการจากไปด้วยนะ การตายไม่ได้มีนิมิตหมายเลยนะ ไม่มีคำพูดใดนอกจากคำว่า เสียใจด้วยนะ และขอให้เป้นเหตุการณ์สุดท้ายนะ อย่าได้เกิดขึ้นในกรุงเทพฯ ในประเทศไทย และทุกๆๆหนแห่งในโลกนี้เลยนะ จงอยู่ด้วยกันสันติภาพกันดีกว่าสมานฉันท์ นะ บุญกุศล บุญบารมีจะส่งให้คุณเอกชัย ไปถึงที่สุดแห่งธรรมนะ

#14 panu

panu
  • 530 โพสต์

โพสต์เมื่อ 03 January 2007 - 08:49 AM

ขออุทิศส่วนบุญกุศล ที่ข้าพเจ้าได้อยู่ธุดงค์ ปฏิบัติธรรม ในช่วงปีใหม่ บุญที่ร่วมพิธีเปิดมหาวิหารหลวงปู่เป็นปฐมเริ่ม บุญที่ได้ไปร่วมพิธีตอกเสาเข็มต้นแรก ณ.โลตัสแลนด์

ขออุทิศส่วนบุญกุศลดังกล่าว ให้กับ คุณเอกชัย เรืองพุ่ม ให้มีดวงบุญที่สว่างไสวยิ่งๆขึ้นไป และให้มีความสุขอยู่ในเทวสถาน ทิพยวิมานณ.สวรรค์ ชั้นของนักสร้างบารมี แล้วเราคงได้เจอกันครับ

#15 สู้โว้ยยยยยย

สู้โว้ยยยยยย
  • 52 โพสต์

โพสต์เมื่อ 03 January 2007 - 09:41 AM

น้องชาย

ให้เกิดมาสร้างบารมี กับ หลวงพ่อทุกชาติเลยนะ ขอบุญที่น้องทำใว้ในพระศาสนา ส่งให้น้องไปดุสิตบุรีเลยนะ

#16 B..L..I..S..S..F..U..L..L.

B..L..I..S..S..F..U..L..L.
  • 31 โพสต์

โพสต์เมื่อ 03 January 2007 - 09:44 AM

ขอแสดงความเสียใจในการจากไปของคุณเอกชัย เรืองพุ่ม และขอให้ผู้ที่ยังมีลมหายใจอยู่...หมั่นสั่งสมบุญให้ยิ่งๆขึ้นไป ดำรงชีวิตด้วยความไม่ประมาทด้วย...
บุญนั้นไม่มีขาย อยากจะได้ต้องทำเอง

#17 tnawut

tnawut
  • Moderators
  • 2398 โพสต์
  • Interests:Internet, Computer, Electronic, Security, Merit, Meditation, อินเตอร์เน็ต, คอมพิวเตอร์, ทำบุญ, ปล่อยปลา, บูชาเจดีย์, ฝันในฝัน, DOU, หมู่บ้านปฏิบัติธรรม, บวช, บรรพชา, Web, CU, Chula

โพสต์เมื่อ 03 January 2007 - 09:46 AM

ขอรายละเอียด การสวดภิธรรม ครับ

#18 SmilingCat

SmilingCat
  • 1209 โพสต์

โพสต์เมื่อ 03 January 2007 - 10:14 AM

ขอแสดงความเสียใจกับคุณเอกชัย เรืองพุ่ม ด้วยครับ
คนดีถึงกายจะแตกดับไปแล้ว ก็มีสุขคติเป็นที่ไป

หยุดคือตัวสำเร็จ

#19 น้อมเศียรเกล้า

น้อมเศียรเกล้า
  • 365 โพสต์
  • Interests:พระพุทธศาสนา วิชชาธรรมกาย การรักษาโรคด้วยวิธีธรรมชาติ <br />รำนาฏศิลป์ เล่นดนตรีไทย เล่นดนตรีสากล

โพสต์เมื่อ 03 January 2007 - 01:24 PM

ขอแสดงความเสียใจด้วยค่ะ ขอให้ผลานิสงส์ ที่คุณเอกชัยทำไว้ดีแล้ว ให้สุ่สุคติโลกสวรรค์นะคะ

#20 Talent_book

Talent_book
  • 95 โพสต์
  • Interests:นั่งสมาธิ

โพสต์เมื่อ 03 January 2007 - 01:48 PM

ขออุทิศบุญที่ผมทำมาให้พี่เอกชัยทุกบุญเลยนะครับ เพราะเราคือวงบุญพระโพธิสัตว์
ดุจแสงเทียนแสงธรรมนำชีวิต
พระอุทิศกายใจทำไมหนอ
เพียงลำพังพระเองก็สุขพอ
ใยต้องรอผองเราเข้าถึงธรรม

สุนทรพ่อ

I Love You หลายเด้อ

#21 บุญรักษา

บุญรักษา
  • 189 โพสต์
  • Interests:ขอชีวิตงดงามตามที่ฝัน ขอทุกวันเป็นวันอันสดใส ขอทุกก้าวคือก้าวที่มั่นใจ ขอวันใหม่ก้าวไกลไปกว่าเดิม

โพสต์เมื่อ 03 January 2007 - 01:49 PM

ใจหายไปเลยครับ ที่ใครคนใดคนหนึ่งในหมู่คณะ ต้องจากไปกระทันหันเช่นนี้
ขอแสดงความเสียใจกับครอบครัวคุณเอกชัยครับ

ชีวิตเป็นของน้อย ปัญหาของโลกที่กระแสแห่งกิเลสอาสวะเพิ่มพูน พอกทับทวีเช่นนี้ บ่งบอกถึงวิถีชีวิตการสร้างบารมีของพวกเราต้องต่อสู้กันอย่างหนักต่อไป ให้เกิดเป็นบารมีอย่างยิ่งยวดถ้วนทั่วกันน่ะขอรับ

ไม่มีสิ่งใดจะมอบให้ นอกจาก....ความจริงใจที่เต็มปรี่ เริ่มต้นผูกพันกันวันนี้ เพื่อมิตรไมตรีที่ดี..ตลอดไป เราต่างก็...มีไฟฝัน พร้อมจะสร้างสรรค์..เพื่อวันใหม่ ขอให้เรา....ต่างเป็นกำลังใจ เพื่อไปสู่จุดหมายที่...ยังรอ

#22 ใจใสตลอดกาล...

ใจใสตลอดกาล...
  • 25 โพสต์

โพสต์เมื่อ 03 January 2007 - 01:58 PM

ขออุทิศส่วนบุญกุศลทั้งหมดที่ได้กระทำมาตั้งแต่ปฐมชาติจนถึงปัจจุบันให้แก่ "หนุ่ม" นักสร้างบารมีที่เข้มแข็งนะครับ

#23 สุดดีดี

สุดดีดี
  • 56 โพสต์

โพสต์เมื่อ 03 January 2007 - 04:04 PM

ขอแสดงความเสียใจด้วยคะ
ดังคำที่หลวงพ่อได้พูดสอนเป็นประจำว่า
"ความตายไม่มีนิมิตรหมาย"
ทุกคนไม่ควรประมาท เร่งสร้างบุญไว้

#24 extra

extra
  • 409 โพสต์

โพสต์เมื่อ 03 January 2007 - 04:29 PM

ขอแสดงความเสียใจกับครอบครัวของคุณเอกชัย เรืองพุ่ม ด้วยค่ะ
จากไปครั้งนี้ ขอให้ได้ไปดุสิตบุรี ไปอยู่กับหลวงปู่และคุณยายนะคะ
ขอให้เพื่อนๆ ชาว dmc ทุกท่านส่งใจไปให้คุณเอกชัยให้ได้มีความสุขในภพใหม่ของเขาด้วยนะคะ happy.gif

#25 tor

tor
  • 356 โพสต์
  • Interests:meditation

โพสต์เมื่อ 03 January 2007 - 06:04 PM

ขอแสดงความเสียใจด้วยครับ
อัตตาหิ อัตตโนนาโถ = กายเป็นที่พึ่งแห่งกาย

#26 peace_please

peace_please
  • 13 โพสต์

โพสต์เมื่อ 03 January 2007 - 06:18 PM

ในฐานะน้องชมรมพุทธฯ ขอแสดงความเสียใจด้วยเช่นกันค่ะ
ขออุทิศบุญที่หนูเคยทำมาทั้งหมดให้กับพี่ด้วยนะคะ
ให้ได้มาร่วมสร้างบุญสร้างบารมีกันอีกนะคะ

dry.gif ..

* * * * You Get What You Give * * * *

#27 niwat

niwat
  • 1420 โพสต์

โพสต์เมื่อ 04 January 2007 - 01:08 AM

"วันเวลาไม่ช้าไม่นาน ต้องออกเดินทางไม่รู้เมื่อไหร่...จะมัวลังเลช้าไป ไม่เห็นทาง
ก็เรารู้ดีตรงนี้สว่าง จึงมองเห็นทางให้ก้าวต่อไป...จากนี้ สร้างบุญให้สุดใจ"

ขอร่วมไว้อาลัยด้วยครับ

#28 m-ss

m-ss
  • 108 โพสต์

โพสต์เมื่อ 04 January 2007 - 09:29 AM

ขอแสดงความเสียใจในเหตุการทีเกิดขึ้น และขออุทิศบุญทุกๆๆๆๆบุญที่ได้กระทำมาแด่คุณเอกชัยด้วย

เรื่องนี้เป็นอุทาหรณ์ให้ผู้ที่ยังมีลมหายใจอยู่ อยู่ในความไม่ประมาท เพราะไม่รู้ว่าเรามีวิบากกรรมใดติดตัวมาบ้างและจะมาทันเมื่อไร ฉนั้นต้องหมั่นสั่งสมบุญทุกๆบุญให้ยิ่งๆๆขึ้นทับทวีไปโดยเฉพาะบุญที่คุณครูไม่ใหญ่ท่านแนะนำต้องทำกันให้สุดๆๆๆนะคะ

#29 แก้วสุริยะ

แก้วสุริยะ
  • 2 โพสต์

โพสต์เมื่อ 04 January 2007 - 01:02 PM

ขอแสดงความเสียใจกับครอบครัวของคุณเอกชัย เรืองพุ่ม ด้วยนะครับ

และขออุทิศส่วนบุญกุศลที่ข้าพเจ้าได้ทำมาดีแล้วทั้งหมด ให้กับคุณเอกชัย ครับ ขอให้ได้กลับสู่ดุสิตบุรี วงศ์บุญพิเศษ นะครับ

#30 luckynara

luckynara
  • 714 โพสต์

โพสต์เมื่อ 04 January 2007 - 08:21 PM

ขอแสดงความเสียใจกับครอบครัวคุณเอกชัย เรืองพุ่ม ด้วยค่ะ