ไปที่เนื้อหา

รูปภาพ
- - - - -

ไปรับบุญพับผ้าไตรกับลูกชายเอาบุญมาฝากครับ

• คุณไม่สามารถตั้งกระทู้ใหม่ได้
  • กรุณาลงชื่อเข้าใช้เพื่อตอบกระทู้
มี 33 โพสต์ตอบกลับกระทู้นี้

#31 light mint

light mint

ขออนุโมทนาบุญค่ะ

• 1423 โพสต์
  • Interests:ธรรมะ

โพสต์เมื่อ 06 April 2009 - 02:43 PM

อนาคตไกลแน่นอนเด็กคนนี้
เห็นรูปล่างสุด ที่ลูกชายชี้นิ้วขึ้นฟ้าน่ะ เหมือนจะบอกว่า ปะป๋า ขอองค์พระผม หนึ่งองค์ นะคร้าบ

ขออนุโมทนาบุญค่ะ สาธุ
ขออนุโมทนาบุญนะคะ สาธุ

#32 Sunshine

Sunshine
  • 363 โพสต์

โพสต์เมื่อ 06 April 2009 - 05:34 PM

ไปรับบุญมา 2 เสาร์ติดกัน ชวนคนใหม่ไปด้วย เค้ายังไม่เคยรับบุญแบบนี้เลย ปลื้มกันมากค่ะ

#33 @--แสงตะวัน--@

@--แสงตะวัน--@
  • 723 โพสต์

โพสต์เมื่อ 08 April 2009 - 05:59 PM

ผมเพิ่งเข้าใจในคำอธิฐานว่าให้สมบูรณ์ไปได้รูปสมบัติ ทรัพย์สมบัติ คุณสมบัติ และนิพพานสมบัติก็ตอนได้ลูกชายนี่หละครับ
เจ้าตัวน้อยมีบุญมากจริงๆ ทุกสมบัติได้ครบแน่นอนครับ คุณพ่อเองก็จะพยามให้เค้าได้ทุกอย่างครบถ้วนครับ จะพยายาให้เต็มที่ครับโดยเฉพาะทรัพย์สมบัติ (อันนี้ให้กำลังใจตัวเอง ฮิ ฮิ)
แนบไฟล์  New_year_2008_021_resize.jpg   90.54K   67 ดาวน์โหลด
"ชีวิตนี้อุทิศเพื่อพระพุทธศาสนาวิชชาธรรมกาย"

#34 ตะกร้าอีกใบ

ตะกร้าอีกใบ
  • 1297 โพสต์

โพสต์เมื่อ 16 January 2010 - 12:21 AM

เพิ่งเข้ามาเจอกระทู้นี้ แต่ก็ขอกราบอนุโมทนาบุญนะครับ
สาธุ
อย่าขาดการปฏิบัติธรรมแม้แต่เพียงวันเดียว
เพราะขาดแม้เพียงวันเดียว ใจเราจะหยาบ ทำให้ผังวิตกกังวลได้ช่อง

7 ส.ค. 48