ไปที่เนื้อหา

รูปภาพ
- - - - -

ชายหนุ่มที่บ้าน บวช 2 ท่านค่ะ (โครงการ 7000 รูป)

• คุณไม่สามารถตั้งกระทู้ใหม่ได้
  • กรุณาลงชื่อเข้าใช้เพื่อตอบกระทู้
มี 6 โพสต์ตอบกลับกระทู้นี้

#1 ต้นบุญ

ต้นบุญ
  • 20 โพสต์

โพสต์เมื่อ 24 August 2009 - 08:35 AM

ปลื้มมาก ๆ ค่ะ โค้งสุดท้ายจริง ๆ

.... ทิ้งทุกอย่าง วางทุกสิ่ง นิ่งอย่างเดียว ....

#2 tnawut

tnawut
  • Moderators
  • 2398 โพสต์
  • Interests:Internet, Computer, Electronic, Security, Merit, Meditation, อินเตอร์เน็ต, คอมพิวเตอร์, ทำบุญ, ปล่อยปลา, บูชาเจดีย์, ฝันในฝัน, DOU, หมู่บ้านปฏิบัติธรรม, บวช, บรรพชา, Web, CU, Chula

โพสต์เมื่อ 24 August 2009 - 09:59 AM

ชักชวนบวชในพระพุทธศาสนาได้สำเร็จ สมเป็นสุดยอดกัลยาณมิตรครับ

ขอกราบอนุโทนาบุญ

#3 Ozeria

Ozeria
  • 879 โพสต์

โพสต์เมื่อ 24 August 2009 - 02:23 PM

สาธุ

สาธุ อนุโมทนาบุญค่ะ

ลูกพระธัมฯ หลานหลวงปู่ หลานคุณยาย

#4 ตะกร้าอีกใบ

ตะกร้าอีกใบ
  • 1297 โพสต์

โพสต์เมื่อ 24 August 2009 - 04:18 PM

อนุโมทนาสาธุนะครับ
อย่าขาดการปฏิบัติธรรมแม้แต่เพียงวันเดียว
เพราะขาดแม้เพียงวันเดียว ใจเราจะหยาบ ทำให้ผังวิตกกังวลได้ช่อง

7 ส.ค. 48

#5 ปฏิปทา 072

ปฏิปทา 072

ขอชื่อ ที่ถูกต้อง ปฏิปทา 072 THANIDA KOIKE

• 1358 โพสต์

โพสต์เมื่อ 25 August 2009 - 11:52 AM

เช่นกันค่ะ โค้งสุดท้ายก็ได้มา 1 คน คือหลายชาย ค่ะ ขออนุโมทนาบุญ ด้วยค่ะ สาธุ สาธุ สาธุ

#6 light mint

light mint

ขออนุโมทนาบุญค่ะ

• 1423 โพสต์
  • Interests:ธรรมะ

โพสต์เมื่อ 25 August 2009 - 03:54 PM

สาธุค่ะ เป็นโค้งสุดท้ายที่ได้ชัยชนะ
ก็ขออนุโมทนาบุญทั้งผู้บวช และผู้ชักชวน รวมถึงผู้สนับสนุนการบวชด้วยนะคะ
ขออนุโมทนาบุญนะคะ สาธุ

#7 ไปพนาวัฒน์กันเถิด

ไปพนาวัฒน์กันเถิด
  • 124 โพสต์

โพสต์เมื่อ 25 August 2009 - 11:41 PM

ขออนุโมทนาบุญทั้งผู้บวช และผู้ชักชวน รวมถึงผู้สนับสนุนการบวชด้วยนะ
เราแก่แล้วนะ อย่านึกว่ายังเป็นหนุ่มเป็นสาวอยู่ ให้คึดถึงความแก่ตลอดเวลา ถ้ายังทะนงว่ายังเป็นหนุ่มเป็นสาวอยู่ ก็จะทำให้หลงตกนรกได้ง่าย ๆ