ไปที่เนื้อหา

รูปภาพ
- - - - -

มีใครเล่น BB บ้างครับ

• คุณไม่สามารถตั้งกระทู้ใหม่ได้
  • กรุณาลงชื่อเข้าใช้เพื่อตอบกระทู้
มี 19 โพสต์ตอบกลับกระทู้นี้

#1 วางใจ

วางใจ
  • 12 โพสต์

โพสต์เมื่อ 04 November 2010 - 06:05 PM

มีใครเล่น BB มั้ยครับ แลกPINคุยเรื่องธรรมะกันครับ ไม่รู้จะเหมาะสมหรือป่าวครับ ถ้าไม่เหมาะสมลบกระทู้ได้นะครับ
PIN 22871A77 คับ BBคือBlackBerry อ่ะ

#2 ตำรวจรักบุญ

ตำรวจรักบุญ
  • 985 โพสต์

โพสต์เมื่อ 04 November 2010 - 06:30 PM

มันเป็นยังไงเหรอ?? มันเล่นยังไง?? ไม่เคยใช้น่ะครับ
จำเป็นต้องไปซื้อเครืองBBมามั้ย ในมือถือยี่ห้ออื่นเล่นได้เปล่า?? ในคอมเล่นได้มั้ย??

#3 สาธุธรรม

สาธุธรรม
  • 1124 โพสต์

โพสต์เมื่อ 04 November 2010 - 08:51 PM

ฮ่า ฮ่า ฮ่า ถามเป็นชุดๆ เหมือนเดิม ^^

จขกท. หากไม่เหลือบ่ากว่าแรง ก็ตอบหน่อยนะคะ อยากรู้ด้วย
หยุดนิ่งนั้นแหละไซร้ พรหมจรรย์
พระผุดผ่านทุกวัน สะอาดเกลี้ยง
นิวรณ์หมดสุขสันต์ สดชื่น
ชีพรื่นธรรมหล่อเลี้ยง ผ่องทั้งกายใจ

สุนทรพ่อ

#4 ตำรวจรักบุญ

ตำรวจรักบุญ
  • 985 โพสต์

โพสต์เมื่อ 04 November 2010 - 09:02 PM

แล้วมันดีกว่า การแชทธรรมดาตรงไหน

#5 สาธุธรรม

สาธุธรรม

โพสต์เมื่อ 04 November 2010 - 09:10 PM

ก็มันตามไปแชท ได้แบบไม่เลือกเวลาและสถานที่กระมังคะท่าน (เดา)
หยุดนิ่งนั้นแหละไซร้ พรหมจรรย์
ชีพรื่นธรรมหล่อเลี้ยง ผ่องทั้งกายใจ

สุนทรพ่อ

#6 ตำรวจรักบุญ

ตำรวจรักบุญ
  • 985 โพสต์

โพสต์เมื่อ 04 November 2010 - 09:42 PM

ถ้าเว็บDMC.tvจะทำให้มีแชทบ้างจะดีไหม
(ส่วนตัวเห็นว่าไม่ดีครับ)

#7 ณ ๐๗๒

ณ ๐๗๒
  • 1340 โพสต์

โพสต์เมื่อ 04 November 2010 - 09:50 PM

เมื่อ 2-3 เดือนก่อน ก็มีใช้ chat ได้อยู่พักนึงแล้วนี่

ความพร้อมเกิดขึ้น เมื่อเริ่มต้นลงมือทำ (โอวาทหลวงพ่อ 27/4/51)

ไม่มีสิ่งใดที่จะรัดตรึงใจบุรุษให้หลงใหลได้มากเท่ากับสตรี  ไม่มีสิ่งใดที่จะรัดตรึงใจสตรีให้หลงใหลได้มากเท่ากับบุรุษ
แท้จริงแล้วความรักก็เปรียบดั่งเครื่องพันธนาการ  ที่มัดตรึงเหนียวแน่น ให้ลุ่มหลงอยู่ ย่อมจะต้องเวียนว่ายตายเกิดและจมอยู่ในกองทุกข์ร่ำไป

#8 สาธุธรรม

สาธุธรรม

โพสต์เมื่อ 04 November 2010 - 10:02 PM

ซะงั้นน ตรงไหนหรอคะ ที่ dmc chat ได้

สุนทรพ่อ

#9 ตะวันกลางกาย

ตะวันกลางกาย
  • 42 โพสต์

โพสต์เมื่อ 04 November 2010 - 11:24 PM

จะเป็น Barแดงๆ ข้างล่างจอครับ มีoptionมากมาย อยากให้กลับมาลงใหม่เหมือนเดิมครับเพราะสะดวกมากมาย

#10 ณ ๐๗๒

ณ ๐๗๒
  • 1340 โพสต์

โพสต์เมื่อ 05 November 2010 - 01:16 AM

คาดว่า(อาจไม่ใช่ความจริง) มันคงกินโหลด เครื่องคอมฯ ของผู้เข้าชม... และอื่นๆ

ความพร้อมเกิดขึ้น เมื่อเริ่มต้นลงมือทำ (โอวาทหลวงพ่อ 27/4/51)

ไม่มีสิ่งใดที่จะรัดตรึงใจบุรุษให้หลงใหลได้มากเท่ากับสตรี  ไม่มีสิ่งใดที่จะรัดตรึงใจสตรีให้หลงใหลได้มากเท่ากับบุรุษ
แท้จริงแล้วความรักก็เปรียบดั่งเครื่องพันธนาการ  ที่มัดตรึงเหนียวแน่น ให้ลุ่มหลงอยู่ ย่อมจะต้องเวียนว่ายตายเกิดและจมอยู่ในกองทุกข์ร่ำไป

#11 วางใจ

วางใจ
  • 12 โพสต์

โพสต์เมื่อ 05 November 2010 - 02:41 PM

BBคือโปรแกรมchat ระหว่างมือถือไปสู่มือถืออีกเครื่องนึ่ง ปัจจุบันมือถือพัฒนาให้สามารถคุยกันได้โดยง่าย คล้ายการพิมพ์รับ-ส่ง ข้อความกัน หรือส่งFileเสียง หรือรูปภาพกันได้เร็ว วึ่งไม่ว่าเราอยู่จุดใหนของโลกก็สามารถพูดคุยกันได้ตลอดเวลา ปัจจุบันที่ผมพอรู้คือ nokia,BlackBerry,Iphone ที่สามารถพูดคุยกันได้ ส่วนผมใช้BBก็คือBlackBerry ครับ ใครมีความรู้มากกว่านี้แนะนำเพิ่มเติ่มได้นะครับ

#12 สาธุธรรม

สาธุธรรม

โพสต์เมื่อ 05 November 2010 - 03:12 PM

ที่แลก PIN เป็นไปเพื่อให้เราจำกัดคนที่เราจะ chat ใช่ไหมคะ คนที่ไม่ได้แลก PIN ก็ยิงมาเข้าเครื่องเราไม่ได้อย่างนั้น ??

สุนทรพ่อ

#13 วางใจ

วางใจ
  • 12 โพสต์

โพสต์เมื่อ 05 November 2010 - 06:31 PM

การแลกPINคือการจำกัดครับ อีกอย่างทางระบบมือถือเค้าบังคับให้ใส่PINของอีกฝ่ายครับ

#14 ตะวันกลางกาย

• 42 โพสต์

โพสต์เมื่อ 05 November 2010 - 10:21 PM

PIN Personal identification number
เป็นเหมือนเลข ระบุเครื่องของBBเค้าหน่ะครับ
เมื่อเราแอดPIN ของคนอื่นเข้าไปเราก็จะสามารถแช๊ดกับคนๆนั้นได้ตลอดเวลา
โดยเสียค่าบริการตามที่เลือกโปรโมชั่นไว้ครับ ส่วนใหญ่จะรวมกับโปรมือถืออยู่แล้ว
ทำให้คนใช้BB ออนกันตลอดเวลา
ทำไมถึงชอบแลกPINกัน
ก็เพราะซื้อBBมาแล้ว และถ้าไม่มีคนจะแชตด้วย ทำให้ ซื้อBB มาเปล่าประโยชน์แล้วเสียค่าserviceไปฟรีๆ
ถึงเกิดการแลกPINกันขึ้นครับ

นี่เป็นฟามรู้จากคนที่ไม่มีBBใช้แต่ BB อยู่รอบกายเต็มไปหมด wacko.gif

#15 ตะวันกลางกาย

• 42 โพสต์

โพสต์เมื่อ 05 November 2010 - 10:31 PM

บางทีผมอาจจะอธิบายไม่เคลียหรือไม่ตรงก็ขออภัยด้วยนะครับ
ทีนี้ก็เลยไปหาข้อมูลมาให้
http://www.medchula....lass=50&GID=264

#16 สาธุธรรม

สาธุธรรม

โพสต์เมื่อ 06 November 2010 - 02:45 AM

ขอบคุณจขกท และ คุณ ตะวันกลางกายมากเลยค่ะ ทำให้เชยลดลงไปเยอะค่ะ

สุนทรพ่อ

#17 หัดฝัน

หัดฝัน
  • 4531 โพสต์
  • Interests:ธรรมะ

โพสต์เมื่อ 06 November 2010 - 11:52 AM

ฮ่าฮ่าฮ่า เรื่องแบบนี้ ไอ้เรามันแก่แล้ว ขอบาย
ได้ดี เพราะมีกัลยาณมิตร

#18 PIMFAH

PIMFAH
  • 10 โพสต์

โพสต์เมื่อ 11 November 2010 - 10:45 PM

เล่นเหมือนกันนะ smile.gif

#19 วางใจ

วางใจ
  • 12 โพสต์

โพสต์เมื่อ 12 November 2010 - 08:32 PM

เอาพินมาซะดีดี

#20 Army Of The Lord Buddha.

Army Of The Lord Buddha.
  • Member_Facebook
  • 12 โพสต์

โพสต์เมื่อ 29 July 2013 - 12:25 AM

ไม่ได้เล่นเลยคับ

Army Of The Lord Buddha. :)

:lol: ขออนุโมทนา บุญทุกบุญ กับทุกท่านด้วยนะครับ สาธุ สาธุ สาธุ อนุโมทามิ 8-)