ไปที่เนื้อหา

รูปภาพ
- - - - -

เมื่อคืนใครดูรายการ ตีสิบ บ้างครับเรื่องวิญญาณ

• คุณไม่สามารถตั้งกระทู้ใหม่ได้
  • กรุณาลงชื่อเข้าใช้เพื่อตอบกระทู้
มี 17 โพสต์ตอบกลับกระทู้นี้

#1 cheterk072

cheterk072
  • 61 โพสต์

โพสต์เมื่อ 21 August 2007 - 11:36 PM

เมื่อคืนใครดูรายการ ตีสิบ บ้างครับที่มีผู้หญิงเล่าเรื่องวิญญาณออกจากร่าง ชื่อกันบ้างไหมครับ

#2 ธรรมกิตติ์

ธรรมกิตติ์
  • 25 โพสต์

โพสต์เมื่อ 22 August 2007 - 08:50 AM

ดูครับ

ผมเชื่อว่าเค้าไปเจอจริงๆ นั่นแหละ เพราะฟังแล้วรายละเอียดคล้ายๆ กับที่ยมโลก

#3 ดวงแก้วใส

ดวงแก้วใส
  • 90 โพสต์

โพสต์เมื่อ 22 August 2007 - 09:12 AM

ดูค่ะ แล้วรูปที่เขียนหน้าตาท่านยมฑูตที่มารับเหมือนของของ DMC เลยค่ะ

#4 ฟ้ายังฟ้าอยู่

ฟ้ายังฟ้าอยู่
  • 2511 โพสต์

โพสต์เมื่อ 22 August 2007 - 09:16 AM

ไม่ได้ดูอ่ะค่ะ มีเทปมั้ยคะ
"เกิดมาว่าจะมาหาแก้ว พบแล้วไม่กำจะเกิดมาทำไม
อ้ายที่อยากมันก็หลอก อ้ายที่หยอกมันก็ลวง ทำให้จิตเป็นห่วงเป็นใย.."
พระมงคลเทพมุนี (สด จันทสโร)

#5 kiangjung

kiangjung
  • 119 โพสต์

โพสต์เมื่อ 22 August 2007 - 11:25 AM

ไม่ได้ดูค่ะเมือวานถือศึล 8 ถ้าจะกรุณาขอเทปได้ไหมค่ะ ขอบคุณค่ะ

#6 คุณรู้มั๊ย คุณนั้นเคยตาย

คุณรู้มั๊ย คุณนั้นเคยตาย
  • 335 โพสต์
  • Interests:บุญ หยุดนิ่ง นั่งสมาธิ ฟุตบอล คอมพิวเตอร์

โพสต์เมื่อ 22 August 2007 - 12:48 PM

laugh.gif ดูครับ แต่ผมว่ามีส่วนถูกบ้าง เรื่องของบุญน่ะครับ เป็นดวงบุญสว่างและมีความสุขมากกว่าคำบรรยาย
หลับตาเบาๆ ผ่อนคลายสบาย ให้ใจหยุดนิ่ง ที่ศูนย์กลางกาย

นิ่งๆ นุ่มๆ นานๆ

#7 ณ.ใจ

ณ.ใจ
  • 84 โพสต์

โพสต์เมื่อ 22 August 2007 - 01:10 PM

เสียดาย ไม่ได้ดูเหมือนกันค่ะ

ไม่มีอะไรใหม่ต้องแสวงหาอีกแล้ว
[email protected]

#8 มองอย่างแมว

มองอย่างแมว
  • 722 โพสต์

โพสต์เมื่อ 22 August 2007 - 02:03 PM

ก็คงคล้ายๆกับเคสของวันที่ 3 ส.ค. เรื่อง ง. งุบงิบ มั้งครับ
http://www.dmc.tv/pa...2550-08-03.html
"ฉุดมันเอาไว้ หยุดมันเอาไว้ ไม่ให้มันรวนเร ต้องหยุดนิ่งสุดใจ หยุดมันเอาไว้ ฉุดมันเอาไว้ ไม่ให้มันซวนเซ ต้องฉุดให้ใจหยุด"
- ไมโคร (เพลง หยุดมันเอาไว้)
"แค่หลับตา... (ลบเลือนทุกสิ่ง เหลือเพียงหนึ่งเดียว) เธอจะเห็นยามเธอหลับตา... (ใช้ใจสัมผัสและมองสิ่งนั้น) เธอจะเห็นตัวฉันเป็นอย่างที่เป็น"
- อุ๊ หฤทัย (เพลง แค่หลับตา)

#9 Poti

Poti
  • 254 โพสต์

โพสต์เมื่อ 22 August 2007 - 03:05 PM

เอา DMC เป็นตัวตั้งถ้าตรงตามนี้ก็ OK.
เราดูช่องเดี่ยวช่อง DMC มาร่วม 4 ปี โดยเอาเสาอากาศช่องอื่นออก ลูกหลานก็ดูช่องนี้ช่องเดี่ยว

อะไรจะเกิดมันก็เกิดห้ามไม่ได้ น้ำมันขึ้นราคา รู้แล้วก็ทำอะไรไม่ได้
ใครจะ##### ก็ทำอะไรเขาไม่ได้ เลยเลิกดู ทำตาม พ่อ อย่างเดียว

#10 lee072d

lee072d
  • 265 โพสต์

โพสต์เมื่อ 22 August 2007 - 09:04 PM

ไม่ได้ดูครับ

#11 Icy~PeaCh

Icy~PeaCh
  • 31 โพสต์

โพสต์เมื่อ 22 August 2007 - 09:33 PM

จากสำนวนการพูด เค้าก็เป็นคนของที่วัดนะคะ

#12 น้ำฝน มัชฌิมหญิงรุ่น14

น้ำฝน มัชฌิมหญิงรุ่น14

เราคือ นักรบกล้าอาสาสมัคร กองทัพธรรม

• 1961 โพสต์
  • Interests:ช่วยงานบุญที่วัด ให้ถึงที่สุดกำลัง ตราบวันที่ชีวิตจะสิ้นลมหายใจ

โพสต์เมื่อ 23 August 2007 - 09:21 AM

ไม่ได้ดูนะคะ แต่เมื่อวานหัดขับรถ อาจารย์ก็เล่าให้ฟัง พี่ๆคนไหนอัดไว้ ขอดูด้วยนะค่ะ หุหุ
"ด้วยใจกล้าอาสา พัฒนาไม่หยุดยั้ง"

น้ำฝนลูกพระธัมฯ

#13 Patch Adum

Patch Adum
  • 69 โพสต์

โพสต์เมื่อ 23 August 2007 - 10:01 AM

เชื่อดิ..

#14 เฉย เฉย

เฉย เฉย
  • 618 โพสต์
  • Interests:เรื่องกฎแห่งกรรม การกระทำ สมาธิ

โพสต์เมื่อ 23 August 2007 - 10:39 AM

ว้า...เสียดายจัง..ไม่ได้ดู
แม้มืดตื้อ..มืดมิด..ก็มีสิทธิ์เข้าถึงธรรม

#15 เคยเข้าวัด

เคยเข้าวัด
  • 1296 โพสต์
  • Interests:สร้างบุญบารมีอย่างยวดยิ่ง ตราบเท่าชีวีหมดอายุขัย

โพสต์เมื่อ 23 August 2007 - 01:04 PM

เหอๆ ไม่ได้ดู หลับตั้งแต่หัวคํา เพลียจากงานอ่ะครับ ตื่นมาอีกทีตี2 - -" ไม่รู้ตื่นขึ้นมาทำไมเลยนั่งสมาธิจนรุ่งเช้าเลย เหอๆ ใครมีลิงค์ได้โปรดเอามาเผื่อแผ่กันและกันนะครับ ขออนุโมทนาล่วงหน้า
1) พระปัญญาธิกพุทธเจ้า สร้างบารมีรวม 20 อสงไขย กับอีก แสนมหากัป (รวมระยะเวลาสร้างบารมีหลังรับพุทธพยากรณ์ คือ 4 อสงไขย กับ แสนมหากัป) เช่น พระสัมมาพุทธเจ้าองค์ปัจจุบัน คือ พระสมณโคมสัมมาสัมพุทธเจ้า (อย่างน้อยที่สุด)
2) พระศรัทธาธิกพุทธเจ้า สร้างบารมีรวม 40 อสงไขย กับอีก แสนมหากัป (รวมระยะเวลาสร้างบารมีหลังรับพุทธพยากรณ์ คือ 8 อสงไขย กับ แสนมหากัป) (อย่างน้อย)
3) พระวิริยาธิกพุทธเจ้า สร้างบารมีรวม 80 อสงไขย กับอีก แสนมหากัป (รวมระยะเวลาสร้างบารมีหลังรับพุทธพยากรณ์ คือ 16 อสงไขย กับ แสนมหากัป) เช่น พระสัมมาสัมพุทธเจ้าพระองค์ต่อไป คือ พระศรีอาริยเมตไตรยสัมมาสัมพุทธเจ้า (เป้าหมาย

#16 (.^_^.)

(.^_^.)
  • 29 โพสต์

โพสต์เมื่อ 23 August 2007 - 08:18 PM

เค้าเป็นคนวัดท่าซุง จังหวัดอุทัยธานีค่ะ เพราะเค้ามีพูดถึงวิชามโนยิทธิ และมีพูดถึงพระครูปลัดอนันต์ เจ้าอาวาสวัดท่าซุงค่ะ

แต่จะเป็นคนของวัดไหนก็ตาม ถ้าคิดดี ทำดี หมั่นสร้างบุญบารมีก็นับว่าเป็นสิ่งที่ดีที่สุดแล้วค่ะ

#17 ฟ้ายังฟ้าอยู่

ฟ้ายังฟ้าอยู่
  • 2511 โพสต์

โพสต์เมื่อ 24 August 2007 - 09:19 AM

เดี๋ยวเอามาให้ดูกันค่ะ
"เกิดมาว่าจะมาหาแก้ว พบแล้วไม่กำจะเกิดมาทำไม
อ้ายที่อยากมันก็หลอก อ้ายที่หยอกมันก็ลวง ทำให้จิตเป็นห่วงเป็นใย.."
พระมงคลเทพมุนี (สด จันทสโร)

#18 Dusit Crystal

Dusit Crystal
  • 2 โพสต์
  • Location:15/4 หมู่ที่ 10 ตำบลชุมแพ อำเภอชุมแพ จังหวัดขอนแก่น 40130

โพสต์เมื่อ 28 August 2007 - 01:31 PM

อยากจถะดูเหมือนกันคะว่าจะเหมือนของเรามั๊ยขอดูบ้างนะคะ happy.gif