ไปที่เนื้อหา

รูปภาพ
* * * * * 1 คะแนน

>>> The Edition 2 is available now !!! <<<

• คุณไม่สามารถตั้งกระทู้ใหม่ได้
  • กรุณาลงชื่อเข้าใช้เพื่อตอบกระทู้
มี 13 โพสต์ตอบกลับกระทู้นี้

#1 Peacefulness ™

Peacefulness ™
  • 1145 โพสต์
  • Interests:Almost everything that helps me to become better and better; especially, the Grestest Dharma of the Lord Buddha

โพสต์เมื่อ 19 November 2006 - 06:55 PM

สืบเนื่องจากกระทู้นี้นะครับ คลิ๊กที่นี้
.
smile.gif laugh.gif happy.gif
Please wait for a second. smile.gif laugh.gif happy.gif
Thanks. I'd appreciate your patient
.
.
.
สนใจหนังสือหลวงปู่ฝากไว้
.
เชิญ Download ได้ที่นี้ครับ
.
pudule.pdf ( 621.63k )
.
.
.
คู่มือสมภาร
.
.
เชิญ Download ได้ที่นี้ครับ
.
.
.
.
สำหรับท่านที่สนใจอ่าน
.

The basic knowledge of Buddhism to become a better buddhist
(With some english explanation)
Edition 2
.
เชิญ Download ได้ด้านล่างนี้

.
แนบไฟล์  Handbook_of_a_better_buddhist_Edition_2.zip   2.06MB   1610 ดาวน์โหลด
.
.
ตัวอย่างหน้าแรกของหนังสือ Edition 2
.
ตัวอย่างด้านในซึ่งได้ ถูกแก้ไขเพิ่มเติม ไปบ้างบางส่วนแล้ว
หนังสือได้ถูกปรับปรุง เพิ่มจากเดิม 96 เป็น 103 หน้า ซึ่ง หมายความว่า
เนื้อหาและความสมบรูณ์ เพิ่มมากขึ้น กว่าเดิม
เนื้อหน้าที่เพิ่มขึ้น เช่น อจินไตย 4 ข้อ ในหน้า 50 และ อื่นๆ เป็นต้น
[color="#66cccc"].
ข้าพเจ้าขอ อนุโมธนาบุญ กับ ทุกๆท่าน ด้วยอีกครับหนึ่งนะครับ
สาธุ...สาธุ...สาธุ...ครับ
.
.
หนังสือเล่มนี้ ไม่มีลิขสิทธิ์ สามารถทำ การแจก และ เผยแพร่
แล้วแต่ ตามที่ ท่านพิจารณาเห็นชอบสมควรแล้ว ครับ

#2 น้ำฝน มัชฌิมหญิงรุ่น14

น้ำฝน มัชฌิมหญิงรุ่น14

เราคือ นักรบกล้าอาสาสมัคร กองทัพธรรม

• 1961 โพสต์
  • Interests:ช่วยงานบุญที่วัด ให้ถึงที่สุดกำลัง ตราบวันที่ชีวิตจะสิ้นลมหายใจ

โพสต์เมื่อ 19 November 2006 - 08:02 PM

สาธุ
"ด้วยใจกล้าอาสา พัฒนาไม่หยุดยั้ง"

น้ำฝนลูกพระธัมฯ

#3 นักท่องเที่ยว

นักท่องเที่ยว
  • 2378 โพสต์
  • Interests:มาสร้างบารมีตามติดหมู่คณะดีกว่า

โพสต์เมื่อ 19 November 2006 - 10:34 PM

อนุโมทนา
กายธรรมควรเทิดไว้ ในใจ
เป็นสรณะภายใน เทียงแท้
กว่านี้ บ่ มีใด เทียบได้
น้อบนบท่านไว้แล ค่ำเช้าสุขเสมอ

เอาบุญมาฝากจ้า นั่งสมาธิเยี่ยมไปเลย แถมไปติดจานมาอีกด้วย เด็กชาวเขานี้น่ารักนะแม้คุยไม่รู้เรื่องก็ตามล่ะ สนุกดี

#4 SmilingCat

SmilingCat
  • 1209 โพสต์

โพสต์เมื่อ 20 November 2006 - 12:22 PM

สาธุ สาธุ สาธุ
หยุดคือตัวสำเร็จ

#5 Peacefulness ™

• Interests:Almost everything that helps me to become better and better; especially, the Grestest Dharma of the Lord Buddha

โพสต์เมื่อ 29 November 2006 - 04:18 AM

ข้าพเจ้าขอเรียนเชิญ ท่านผู้ที่มีความสนใจ

ใคร่ศึกษาธรรมะ ใน วิชาพระพุทธศาสนา

สามารถที่จะ Download e-books จำนวน 121 เล่ม
ซึ่งมีขนาดประมาณ 295.67 MB ได้ฟรี

ซึ่งสามารถใช้ ศึกษาเป็น เบื้องต้น อ้างอิง หรือ มอบส่งต่อ

ให้กับคนที่ท่าน ห่วงใย ก็ได้เช่นกันจ้าๆ
สนใจ Download โปรดกดตรงป้าย "GET iT ALL" ได้เลยจ้า

(โปรดเตรียมพบกับ สัญลักษณ์นี้ ในโอกาศต่อๆไปอีก นะครับ)

คลิ๊กที่นี้ เพื่อ Download โปรแกรม Free Download Manager
ช่วย Download ไฟล์ขนาดใหญ่ๆ ต่างๆ ครับ ฟรีครับฟรี

คลิ๊กที่นี้ สำหรับ โปรแกรม Acrobat Reader v.5.0
(สำหรับใช้อ่าน และพิมพ์ e-books ต่างๆ )

รายชื่อหนังสือต่างๆ ที่ท่านกำลัง สนใจที่จะ Download ไปอ่าน เก็บไว้ และ แนะนำ ท่านอื่นๆ ต่อไป นะครับ (^.^)

ปล. E-books ส่วนใหญ่ได้มาจากที่ คลิ๊กที่นี้ หรือ http://www.kalyanamitra.org/index_dhammabook.asp

และ ข้าพเจ้า ขอขอบคุณ ท่าน Dangdee ผู้ซึ่งเป็นจุดแรก ให้ทำการแบบนี้ได้ สำเร็จไวขึ้น ด้วยครับ

และ ข้าพเจ้า ขอขอบคุณ ท่าน Tanay007 ผู้ซึ่งเป็นกัลยาณมิตร แนะนำ สิ่งที่ช่วยใช้การเผยแพร่ ธรรมะ

ของข้าพเจ้าให้ได้ สะดวก และง่ายขึ้น ด้วยครับ คลิ๊กที่นี้ Post#2

ข้าพเจ้าขอ อนุโมทนาบุญ กับ ทุกๆท่าน

สำหรับความเป็น กัลยาณมิตร ที่ดีงาม

ทั้ง ทางตรง และทางอ้อม แก่ข้าพเจ้าด้วยครับ
.
.
.
.
ข้าพเจ้าปราถนาให้ ทุกๆท่าน (แม้เพียง ได้มาได้ เห็น หรือ รับรู้)
จงได้รับ อานิสงฆ์ผลบุญนี้ เท่าๆกัน ทุกๆคน ด้วยเทอญ

#6 Peacefulness ™

โพสต์เมื่อ 29 November 2006 - 05:43 AM

ชุดพื้นฐาน มี 2 แบบให้เลือกครับ

แบบที่ 1 Unofficial choice (ออกแนว กระชับ สรุป)
The basic knowledge of Buddhism to become a better buddhist
(With some english explanation) Edition 2
.
มีทั้งหมด 103 หน้า ขนาดประมาณ 2.11 MB
.
โหลดได้ด้านบน Post #1

แบบที่ 2 Official choice (ละเอียด ดีมากครับ)
สามารถเก็บไว้เป็น หนังสืออ้างอิงได้ และทำธรรมะทาน ด้วยก็ได้

ธรรมะเพื่อประชาชน มีทั้งหมด 18 เล่ม
หนึ่งเล่ม มี (โดยประมาณ) 500 หน้า

500 x 18 = 9,000 หน้า

หน้าปกดังภาพนะครับ
ทำได้ปรานีตจริงๆ ครับ

สนใจ Download ครบชุดทั้ง 18 เล่ม ขนาดประมาณ 90.65 MB

โปรดคลิ๊กตรงป้าย "GET iT ALL" ได้เลยจ้า

ปล. E-books ส่วนใหญ่ได้มาจากที่ คลิ๊กที่นี้ หรือ http://www.kalyanamitra.org/index_dhammabook.asp

และ ข้าพเจ้า ขอขอบคุณ ท่าน Dangdee ผู้ซึ่งเป็นจุดแรก ให้ทำการแบบนี้ได้ สำเร็จไวขึ้น ด้วยครับ
และ ข้าพเจ้า ขอขอบคุณ ท่าน Tanay007 ผู้ซึ่งเป็นกัลยาณมิตร แนะนำ สิ่งที่ช่วยใช้การเผยแพร่ ธรรมะ

ของข้าพเจ้าให้ได้ สะดวก และง่ายขึ้น ด้วยครับ คลิ๊กที่นี้ Post#2
ข้าพเจ้าขอ อนุโมทนาบุญ กับ ทุกๆท่าน

สำหรับความเป็น กัลยาณมิตร ที่ดีงาม

ทั้ง ทางตรง และทางอ้อม แก่ข้าพเจ้าด้วยครับ
.
.
.
ข้าพเจ้าปราถนาให้ ทุกๆท่าน (แม้เพียง ได้มาได้ เห็น หรือ รับรู้)
จงได้รับ อานิสงฆ์ผลบุญนี้ เท่าๆกัน ทุกๆคน ด้วยเทอญ

.
.
.
สนใจ Download E-books ที่น่าสนใจ 121 เล่ม คลิ๊กที่นี้

#7 Peacefulness ™

โพสต์เมื่อ 01 December 2006 - 07:45 PM

smile.gif laugh.gif happy.gif

ข้าพเจ้าขอเชิญ ท่านผู้สนใจ ที่จะฟัง ธรรมะเทศนา
เรื่อง มงคลชีวิต 38 ประการ
โดย พระภาวนาวิริยคุณ (เผด็จ ทตฺตชีโว)
ไว้ฟัง แบบสบายๆ ได้สาระ และ ได้เรียนรู้เคร็ด(ไม่)ลับ เพื่อประสบความสำเร็จในชีวิต
ตั้งแต่เบื้องต้น จนกระทั้ง เบื้องปลาย โดยมี พระนิพพาน เป็นที่สุด
ขอเชิญพิจารณากันได้ตามสะดวก และสมควร ด้วยครับ
สำหรับท่านผู้สนใจ สามารถ Download โดยคลิ๊กที่ "GET iT ALL" ได้เลยครับ happy.gif
ทั้งหมด มี ไฟล์ WMA จำนวน 146 ไฟล์ โดยมีขนาด ประมาณ 541 MB
และข้าพเจ้าขออนุญาต เพิ่มเติมด้วย happy.gif smile.gif laugh.gif

เคล็ด(ไม่)ลับ...สู่ความสำเร็จ 38 ประการ
ฉบับออฟไลน์
Brought to you by [email protected]
.
.
.
.

ด้วย บุญทุกบุญ ที่ข้าพเจ้า ได้ตั้งใจและกระทำไว้ดีแล้ว ใน การกระทำแบบนี้ ที่ผ่านๆมา ข้าพเจ้าขอปราถนาโปรดให้ ทุกๆท่าน ที่ได้มีโอกาศ มาอ่าน มาเจอ กระทู้นี้ (แม้จะไม่ได้พิมพ์ตอบ ลงในกระทู้นี้ หรือ แม้จะไม่ได้เป็นสมาชิกของ DMC webboard ก็ตาม) เพียงแค่ได้อ่าน หรือรับรูป ก็ตาม ขอได้โปรดท่านๆเหล่านั้น

จงได้กุศลผลบุญเหล่านี้ เท่าๆกัน ทุกๆท่าน ทุกๆคน ด้วยเทอญ
.
ข้าพเจ้าขอ อนุโมทนาบุญ กับ ทุกๆท่าน ด้วยครับ
.
.สาธุ...สาธุ...สาธุ...ครับ
.
ปล. สำหรับท่านผู้ใด พบเจอปัญหาอะไรก็ตามที่เห็นว่า จะเป็นประโยชน์ ต่อส่วนรวม และตัวของข้าพเจ้าเองแล้ว ได้โปรดกรุณารบกวนแจ้งบอกกล่าวผ่านทาง email ก็ได้นะครับ ข้าพเจ้าขอขอบคุณมากครับ smile.gif laugh.gif happy.gif

#8 Peacefulness ™

โพสต์เมื่อ 06 December 2006 - 05:07 AM

สำหรับท่านผู้ต้องการ ไฟล์ภาพด้านบนทั้งหมด เชิญพิจารณาด้านล่าง ได้เลยครับ ซึ่งจะได้ขนาดภาพใหญ่กว่าที่โพสต์

ข้าพเจ้าขอ อนุโมนาบุญ กับ ทุกๆท่าน ด้วยนะครับ

#9 Peacefulness ™

โพสต์เมื่อ 11 December 2006 - 05:43 PM

On-line VERSION

หลวงปู่ฝากไว้, บันทึกคติธรรม และธรรมเทศนา ของ พระราชวุฒาจารย์

หลวงปู่(ดูลย์)ฝากไว้_01, คลิ๊กที่นี้
หลวงปู่(ดูลย์)ฝากไว้_02, คลิ๊กที่นี้
หลวงปู่(ดูลย์)ฝากไว้_03, คลิ๊กที่นี้
หลวงปู่(ดูลย์)ฝากไว้_04, คลิ๊กที่นี้
หลวงปู่(ดูลย์)ฝากไว้_05, คลิ๊กที่นี้
หลวงปู่(ดูลย์)ฝากไว้_06, คลิ๊กที่นี้
หลวงปู่(ดูลย์)ฝากไว้_07, คลิ๊กที่นี้
หลวงปู่(ดูลย์)ฝากไว้_08, คลิ๊กที่นี้
หลวงปู่(ดูลย์)ฝากไว้_09, คลิ๊กที่นี้
หลวงปู่(ดูลย์)ฝากไว้_10, คลิ๊กที่นี้

สำหรับท่านผู้ปราถนาได้ไฟล์รูปภาพเหล่านี้ทั้งหมด โปรดอีเมล์ มาที่ [email protected]

ข้าพเจ้าใคร่ขอโอกาศได้ อนุโมทนาบุญ ทุกๆบุญ กับ ทุกๆท่าน ด้วยนะครับ

สำหรับบุญทุกๆบุญ ที่ข้าพเจ้าได้ตั้งใจกระทำไว้ดีแล้ว เหมาะสมแล้ว ขอจงโปรดให้ทุกๆท่าน จงได้รับ กุศลผลบุญ เหล่านี้ เท่าๆกัน ทุกๆท่าน แม้จะไม่ได้พิมพ์ตอบ หรือ ไม่ได้เป็นสมาชิก DMC webboard นี้ก็ตาม เพียงแค่ได้มารับรู้ รับทราบ ทุกๆคน ด้วยเทอญ

#10 Peacefulness ™

โพสต์เมื่อ 19 December 2006 - 02:14 PM

ข้าพเจ้าใคร่ขอเชิญ ท่านผู้สนใจทุกๆท่าน ได้โปรดพิจารณากัน ได้ตามสะดวกนะครับ
.
.
.
Teachings of khun yay.zip (50.56 MB) เป็นไฟล์ WMA ใช้ฟังกับเครื่องเล่น MP3 ได้จ้า
.
.

.

ข้าพเจ้าขออนุญาตถือโอกาศนี้ แนะนำกระทู้ ที่สามารถศึกษาเพิ่มเติมต่อเนื้องได้ จากหัวเรื่องกระทู้นี้ได้อีกนะครับ สำหรับ ท่านผู้สนใจทุกๆท่าน โปรดเชิญพิจารณากันได้ ตามความสะดวก และความเหมาะสม สมควร ด้วยจ้า

เป็นกัลยาณมิตร ต้องคิดอย่างนักสร้างบารมี

รูปท่านหลวงปู่ สด และ เหล่าลูกศิษย์ของท่าน

#11 Peacefulness ™

โพสต์เมื่อ 19 December 2006 - 02:29 PM

บทความน่าอ่านดีๆ จาก ท่านกัลยาณมิตร dangdee

เยี่ยมยอดไปเลยครับ ท่าน dangdee

ข้าพเจ้าใคร่ขอ อนุโมทนาบุญทุกๆบุญ กับ ท่าน dangdee สำหรับ ความเพียรอุสาหะ ความมานะพยายาม และความตั้งใจ ที่ได้ตั้งใจกระทำไว้ดีแล้ว ด้วยนะครับ

ข้าพเจ้าขออนุญาตแนะนำกระทู้ ในหัวเรื่อง ปกิณกะโอวาทพระเดชพระคุณ หลวงพ่อทตฺตชีโว และที่น่าสนใจเพิ่ม สำรับ ท่านผู้สนใจสามารถศึกษาเพิ่มเติมต่อเนื้อง ได้ครับ

ธัมมจักกัปปวัตนสูตร – วันอาสาฬหบูชา
ความรับผิดชอบร่วมกันต่อหมู่คณะ ภิกขุณีวิภังค์
การพัฒนาฆราวาสธรรมของหลวงพ่อ ทตฺตชีโว
ปัญหาการขาดแคลนเจ้าอาวาสและวิสัยทัศน์ ของผู้บริหาร
การดูแลสุขภาพของสามเณร
ข้อคิดในวันสงกรานต์
ผลเสียของการนอนดึก
งาน 3 อย่างของนักสร้างบารมี
โอวาทอบรมพระนวกปีพุทธศักราช ๒๕๓๕
การเรียนพุทธประวัติ ( พระปฐมสมโภช )
หน้าที่ของนักเรียนบาลี
คารวะธรรม
ข้อคิดงานเผยแผ่พระพุทธศาสนาใน USA
ข้อคิดในการประชุมยุวพุทธฯ ที่นิวซีแลนด์ กลางปี พ.ศ. 2545
การฝึกอบรมธรรมทายาท
ธรรมะเทศนา มงคล 38 ประการ แบบสบายๆ โดย ท่านพระภาวนาวิริยคุณ (^-^)v

ท่านผู้สนใจ สามารถทดลองฟัง มงคล 38 ประการ โดย ท่านพระภาวนาวิริยคุณ ได้เลย โดย กดปุ่มเล่นด้านล่าง ได้เลยนะครับ

[wmv=false]http://www.takitsuba.com/Mk00_1.wma[/wmv]

#12 Peacefulness ™

โพสต์เมื่อ 19 December 2006 - 02:39 PM

พระศิริมานนทสูตร โดย ชมรมกัลยาณธรรม

ข้าพเจ้าต้อง ขออภัยจากทุกๆท่าน มา ณ. ที่นี้ด้วยนะครับ เพราะ จำเป็นต้องรอโหลดนานนิดหน่อย นะครับ
แต่อย่างไรก็ตาม ข้าพเจ้าก็ยังเชื่อว่า ก็คุ้มค่ากับการที่ต้องรอคอยจ้า
พระศิริมานนทสูตร 01_รูปสัญญา-นามสัญญา คลิ๊กที่นี้
พระศิริมานนทสูตร 02_อาสุภานุสสติกรรมฐาน คลิ๊กที่นี้
พระศิริมานนทสูตร 03_วิธีเจริญอสุภกรรมฐาน คลิ๊กที่นี้
พระศิริมานนทสูตร 04_เมืองพระนิพพาน คลิ๊กที่นี้
พระศิริมานนทสูตร 05_ครูที่ดี คลิ๊กที่นี้
พระศิริมานนทสูตร 06_รู้จักสุข-รู้จักทุกข์ คลิ๊กที่นี้
พระศิริมานนทสูตร 07_คนหลง คลิ๊กที่นี้
พระศิริมานนทสูตร 08_ปล่อยวาง คลิ๊กที่นี้
พระศิริมานนทสูตร 09_วางสุข-วางทุกข คลิ๊กที่นี้
พระศิริมานนทสูตร 10_จิตกับตัณหา คลิ๊กที่นี้
พระศิริมานนทสูตร 11_ผู้รู้มาก ถือตัว ไกลพระนิพพาน คลิ๊กที่นี้
พระศิริมานนทสูตร 12_ตัวบุญ-ตัวบาป คลิ๊กที่นี้
พระศิริมานนทสูตร 13_ทศพลญาณ 10 ประการ คลิ๊กที่นี้
พระศิริมานนทสูตร 14_ดับกิเลสทั้งห้า คลิ๊กที่นี้
พระศิริมานนทสูตร 15_บรรลุอรหัตตผล คลิ๊กที่นี้

สำหรับ ท่านผู้ประสงค์ ไฟล์รูปภาพ ทั้งหมดของ พระศิริมานนทสูตร
โปรดอีเมล์ มาได้ที่ และ โปรดใส่ Subject: พระศิริมานนทสูตร

ข้าพเจ้าใคร่ขอโอกาศได้ ขอบคุณ และ อนุโมทนาบุญ กับ ชมรมกัลยาณธรรม สำหรับ การจัดทำหนังสือเล่มนี้ และ อีกหลายๆเล่ม ที่จะเป็นประโยชน์ไม่มากก็น้อย ต่อไป นะครับ และ ข้าพเจ้าใคร่ขอโอกาศได้ อนุโมทนาบุญ ทุกๆบุญ กับ ทุกๆท่าน ด้วยนะครับ

สำหรับ บุญทุกๆบุญ ที่ข้าพเจ้า ได้ตั้งใจกระทำไว้ดีแล้ว เหมาะสมแล้ว ขอจงโปรดให้ทุกๆท่าน จงได้รับ กุศลผลบุญ เหล่านี้ เท่าๆกัน ทุกๆท่าน หากเพียงแม้มาได้รับรู้ ได้รับทราบ แม้จะไม่ได้พิมพ์ตอบ หรือ ไม่ได้เป็นสมาชิก DMC webboard นี้ก็ตาม กันทุกๆคน ด้วยเทอญ

ที่มา คลิ๊กที่นี้
ขอเชิญร่วม อนุโมทนาบุญ งานบุญกฐินพระราชทาน ที่ วัดปากน้ำภาษีเจริญ คลิ๊กที่นี้
ขอเชิญร่วม อนุโมทนาบุญ งานบุญกฐินพระราชทาน ที่ วัดพระราม ๙ กาญจนาภิเษก คลิ๊กที่นี้
.

Who am I?__>>> CLick Here <<< to see my answer Post # 7

--------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------

For any inquiries please

.

รวมภาพองค์สมเด็จพระสัมมาสัมพุทธเจ้า:
คลิ๊กที่นี้
คลิ๊กที่นี้ เพื่อ ได้รับ ภาพทั้งหมดของ คำสอนคุณยาย ฉบับรวมเล่ม และภาพ (ฉบับสมบรูณ์)
คลิ๊กที่นี้ เพื่อ D/L 157 files, 557.61 MB, ธรรมมะเทศนา มงคล 38 โดย พระภาวนาวิริยคุณ (เผด็จ ทตฺตชีโว)
คลิ๊กที่นี้ เพื่อ D/L 58 files, 120.99 MB, for easy listening dharmas.
คลิ๊กที่นี้ เพื่อ D/L 121 really-good-to-read e-books, 295.67 MB.
คลิ๊กที่นี้ เพื่อ Download โปรแกรม Free Download Manager ช่วย Download ไฟล์ใหญ่ๆ ต่างๆ ฟรีครับฟรี
คลิ๊กที่นี้ เพื่อ Download โปรแกรม Acrobat Reader V.5
.
ที่มา: คลิ๊กที่นี้ ปล. สืบเนื้องมาจาก กระทู้นี้ โพสต์โดย ท่าน ฟ้าร้าง
.
เรื่อง การสร้างบารมีของพระโพติสัตว์ เข้าใจได้ไม่ยาก โปรดลอง คลิ๊กที่นี้
.
สนใจอ่าน

The basic knowledge of Buddhism to become a better buddhist Edition 2 คลิ๊กที่นี้

(With some english explanation)

-----------------------------------------------------------------------------------------------------------

"Do not confuse having a career with having a life"
-= Hillary Clinton =-.... >>>>>>>
CLicK HeRe <<<<<< To Be wisher, To Be smarter, and To Know Better !!!
Lastest Revised: 16/12/2006 | 08:43 PM

#13 จริยคุณกุลภัทร์

จริยคุณกุลภัทร์
  • 368 โพสต์

โพสต์เมื่อ 04 January 2007 - 08:54 AM

สาธุค่ะ

#14 ชาร์ป

ชาร์ป
  • 985 โพสต์

โพสต์เมื่อ 23 January 2007 - 07:38 PM

สาธุครับ