ไปที่เนื้อหา

รูปภาพ
- - - - -

ลักษณะของชุดขาวที่สามารถสวมใส่เพื่อเข้าวิหารหลวงปู่สด จนฺทสโร ได้ค่ะ

• คุณไม่สามารถตั้งกระทู้ใหม่ได้
  • กรุณาลงชื่อเข้าใช้เพื่อตอบกระทู้
มี 15 โพสต์ตอบกลับกระทู้นี้

#1 ฟ้ายังฟ้าอยู่

ฟ้ายังฟ้าอยู่
  • 2511 โพสต์

โพสต์เมื่อ 06 March 2007 - 09:45 AM

ไฟล์แนบ

"เกิดมาว่าจะมาหาแก้ว พบแล้วไม่กำจะเกิดมาทำไม
อ้ายที่อยากมันก็หลอก อ้ายที่หยอกมันก็ลวง ทำให้จิตเป็นห่วงเป็นใย.."
พระมงคลเทพมุนี (สด จันทสโร)

#2 น้ำฝน มัชฌิมหญิงรุ่น14

น้ำฝน มัชฌิมหญิงรุ่น14

เราคือ นักรบกล้าอาสาสมัคร กองทัพธรรม

• 1961 โพสต์
  • Interests:ช่วยงานบุญที่วัด ให้ถึงที่สุดกำลัง ตราบวันที่ชีวิตจะสิ้นลมหายใจ

โพสต์เมื่อ 06 March 2007 - 01:36 PM

okค่ะ
"ด้วยใจกล้าอาสา พัฒนาไม่หยุดยั้ง"

น้ำฝนลูกพระธัมฯ

#3 เด็กสมบูรณ์

เด็กสมบูรณ์
  • 173 โพสต์
  • Interests:-

โพสต์เมื่อ 06 March 2007 - 03:40 PM

รับทราบกั๊บป๋ม
...ความรักก็เหมือนการจับไฟนั่นแหละ
ทางที่จะไม่ให้มือพองเพราะไฟเผามีอยู่ทางเดียว คืออย่าจับไฟอย่าเล่นกับไฟ
ทางที่จะปลอดภัยจากรักก็ฉันนั้น มีอยู่ทางเดียวคือ...อย่ารัก...

#4 Jengiskhan

Jengiskhan
  • 560 โพสต์

โพสต์เมื่อ 06 March 2007 - 10:47 PM

ประชาสัมพันธ์ให้แล้วครับ ก็ขออนุญาตนำภาพโปสเตอร์ไปลง blog ของแผนกมัคคุเทศก์นะครับ

#5 marissa

marissa
  • 82 โพสต์

โพสต์เมื่อ 07 March 2007 - 08:51 PM

ตกลงค่ะ

#6 เฉย เฉย

เฉย เฉย
  • 618 โพสต์
  • Interests:เรื่องกฎแห่งกรรม การกระทำ สมาธิ

โพสต์เมื่อ 08 March 2007 - 04:11 PM

ค่ะ.....สาธุ
แม้มืดตื้อ..มืดมิด..ก็มีสิทธิ์เข้าถึงธรรม

#7 PTDL

PTDL
  • 175 โพสต์

โพสต์เมื่อ 10 March 2007 - 11:37 PM

do you have bigger pictures krob?

#8 ปัจเจกชน บนทางสายกลาง

ปัจเจกชน บนทางสายกลาง
  • 4109 โพสต์

โพสต์เมื่อ 11 March 2007 - 04:19 PM

สาธุ ครับ

#9 Trai072

Trai072
  • 225 โพสต์

โพสต์เมื่อ 12 March 2007 - 04:52 PM

^^~*

ตกลง ครับ ว่าอย่างไงก็ว่าตามกันครับ

กราบอนุโมทนาบุญ ครับ สาธุ ...

เพื่อความพร้อมเพียงของหมู่คณะ เรามาช่วยกัน นะครับ โดยไม่มีข้อแม้ด้วยนะครับ ...

เ มื่ อ เ ร า ส ว่ า ง * * * โ ล ก * * * ก็ ส ว่ า ง ด้ ว ย ^^~*

ส า ธุ . . . ค รั บ ^^~*

#10 วัดในดวงใจ

วัดในดวงใจ
  • 1199 โพสต์

โพสต์เมื่อ 14 March 2007 - 10:05 AM

ตกลง ครับ ว่าอย่างไงก็ว่าตามกันครับ

กราบอนุโมทนาบุญ ครับ สาธุ ...

เพื่อความพร้อมเพียงของหมู่คณะ เรามาช่วยกัน นะครับ โดยไม่มีข้อแม้ด้วยนะครับ ...

พระพุทธเจ้ารู้
และท่านก็ตรัสสรุป
ว่าทางเดียวที่จะรู้ตามท่าน
ตลอดจนหยุดตามท่าน
คือการมองเข้าข้างใน
และการหยั่งรู้สรรพสิ่งออกมาจากภายใน
คือสัญลักษณ์สำคัญของพุทธแท้
พุทธแท้จะรู้ว่าการพยายามมองออกข้างนอก
เป็นวิธีที่ไม่ทำให้รู้จักประโยชน์สูงสุด
อันพึงมีพึงได้จากความเป็นมนุษย์

#11 SaKuRaDK_TONG

SaKuRaDK_TONG
  • 2 โพสต์

โพสต์เมื่อ 14 March 2007 - 08:41 PM

จัดไป อย่าให้เสียครับ รับทราบ

#12 LiL' Faery

LiL' Faery
  • 1160 โพสต์
  • Interests:Basic and Advance Meditation;วิชชา ธรรมกาย<br />Birth Day : 19 January

โพสต์เมื่อ 15 March 2007 - 11:23 PM

รับทราบค่ะ.....สาธุ

คุณครูไม่ใหญ่ บอกว่า :
1. อดีตที่ผิดพลาด ลืมให้หมด 2. บาปทุกชนิดไม่ทำเพิ่มเด็ดขาด 3. หมั่นนึกถึงบุญอย่างสม่ำเสมอ
4. บุญทุกบุญทำให้เข้มข้นทับทวี 5. ปฏิบัติธรรมให้เข้าถึงพระธรรมกาย

ขออนุโมทนาบุญด้วยนะค่ะ _/|\_ สาธุ สาธุ สาธุ ^_^ ด้วยรักจากใจ ด้วยห่วงใย จากใจจริง

#13 Smiling Girl

Smiling Girl
  • 550 โพสต์

โพสต์เมื่อ 17 March 2007 - 08:44 PM

วันนี้ไปร่วมบุญกองทุนผ้าไตรที่หอฉัน แล้วก็แวะซื้อชุดขาวที่สหกรณ์เรียบร้อยแล้วค่ะ

เอาบุญถวายกองทุนผ้าไตรฯ มาฝากทุกท่านด้วยนะคะ

เวลาทำอะไรพลาด อย่าคิดนำไปก่อน เพราะมารจะเข้าแทรกผัง ให้เราคิดได้เป็นเรื่องเป็นราวทันที ยิ่งคิด ยิ่งมีผลเสียแก่ตัวเราเอง ถ้าคิดอย่างนี้แล้วใจจะตก มารจะแทรกผังสำเร็จใส่ทันที ทำให้เรื่องที่ยังไม่มีอะไร กลับกลายเป็นเรื่องร้ายทันที ยิ่งคิดจะยิ่งเสีย ฉะนั้น เมื่อเกิดเรื่อง ให้เราทำใจหยุดนิ่งที่ศูนย์กลางกายอย่างเดียว (ขุมทรัพย์จากคุณยาย)

#14 Pui Pim-ampai

Pui Pim-ampai
  • 145 โพสต์

โพสต์เมื่อ 19 March 2007 - 09:10 PM

รับทราบ และอาสาประชาสัมพันธ์ รวมทั้งจะอธิบายข้อสงสัยจากผู้มาวัดทุกท่าน ด้วยความยินดีอย่างยิ่งค่ะ
***อนุโมทนาบุญร่วมกันนะคะ...สาธุค่ะ

#15 myself

myself
  • 170 โพสต์

โพสต์เมื่อ 20 March 2007 - 11:21 AM

สาธุ ครับ happy.gif

#16 วัดในดวงใจ

วัดในดวงใจ
  • 1199 โพสต์

โพสต์เมื่อ 25 November 2007 - 09:22 AM

อนุโมทนาบุญด้วยครับ

พระพุทธเจ้ารู้
และท่านก็ตรัสสรุป
ว่าทางเดียวที่จะรู้ตามท่าน
ตลอดจนหยุดตามท่าน
คือการมองเข้าข้างใน
และการหยั่งรู้สรรพสิ่งออกมาจากภายใน
คือสัญลักษณ์สำคัญของพุทธแท้
พุทธแท้จะรู้ว่าการพยายามมองออกข้างนอก
เป็นวิธีที่ไม่ทำให้รู้จักประโยชน์สูงสุด
อันพึงมีพึงได้จากความเป็นมนุษย์