ไปที่เนื้อหา

รูปภาพ
* * * * * 6 คะแนน

ข่าวดีสำหรับ สมาชิกเว็บ DMC.tv ผู้มีหัวใจทองคำ

• คุณไม่สามารถตั้งกระทู้ใหม่ได้
  • กรุณาลงชื่อเข้าใช้เพื่อตอบกระทู้
มี 138 โพสต์ตอบกลับกระทู้นี้

#1 สิริปโภ

สิริปโภ
  • 1766 โพสต์
  • Interests:เรื่องลึกลับ

โพสต์เมื่อ 19 August 2008 - 05:44 PM

มาร่วมหล่อหลวงปู่ทองคำ
เชื่อมสายบุญระหว่างหมู่คณะกันครับ

แนบไฟล์  LuangPhoo1.jpg   81.48K   70 ดาวน์โหลด

เมื่อไม่กี่เพลาที่ผ่านมานี้ ผมกับคุณฟ้าร้างได้นั่งคุยปรึกษากัน เรื่องที่จะทำบุญกับหลวงปู่สักก้อนหนึ่ง
พอคุยไปเรื่อยๆ พอใจมันอยากทำบุญ ใจมันก็เบิกบานครับ พอใจเบิกบานแล้ว บุญก็ได้ช่องส่งผลให้เกิดไอเดียร์บรรเจิดขึ้นมาว่า

ในฐานะที่พวกเราก็เป็นสมาชิกเว็บ DMC.tv มานานแสนนาน บางคนก็รู้จักกัน บางคนก็ไม่รู้จักกัน แต่ทุกคนก็เป็นลูกหลานหลวงปู่หลวงพ่อคุณยายเหมือนกันหมด อีกทั้งทุกๆคนก็ยังได้เคยร่วมกันสร้างบุญสร้างบารมีกับหมู่คณะกันมาแล้วทั้งนั้นชาวสมาชิกเว็บDMC นี่แหละครับเป็นพลังสำคัญที่มีส่วนคอยพะยุงประคับประคองให้เว็บไซด์ของเราติดเรทติ้ง เผยแพร่ธรรมะไปถึงสุดขอบโลกได้ตลอดมาเป็นเวลาช้านาน

ด้วยความสำคัญดังว่านั้น จึงเกิดความคิดขึ้นมาว่าพวกเราน่าจะร่วมกันแสดงพลังความกตัญญูบูชาธรรม ต่อพระเดชพระคุณหลวงปู่ของเรากันสักครั้ง ด้วยการที่เราจะมาร่วมกันทำบุญหล่อรูปเหมือนทองคำหลวงปู่กัน เพื่อเป็นการเชื่อมสายบุญของพวกเราต่อหมู่คณะ ต่อองค์มหาปูชนียาจารย์ จะได้ติดตามสร้างบุญสร้างบารมีร่วมกันตลอดไปจนกว่าจะถึงที่สุดธรรม

แนบไฟล์  goldbar.jpg   47.96K   65 ดาวน์โหลด

การครั้งนี้ตั้งเป้าไว้ว่า ไม่มากก็น้อย ไม่ใหญ่ไม่เล็ก ตั้งไว้ที่ 10 บาททองเอง เด็กๆ ก็ทำได้ผู้ใหญ่ก็ยิ่งทำ จำนวนและปริมาณไม่สลักสำคัญอะไรเพราะอย่างไร จะสลักชื่อ "สมาชิก www.dmc.tv" ก่อนถวายพร้อมกัน (หากท่านใดประสงค์จะสลักชื่อตนเองด้วย add มาคุยกันครับ)

ทั้งนี้จุดประสงค์เพื่อเป็นการแสดงพลังเล็กๆ ของพวกเราให้บุคคลอื่นได้เห็นว่า ถึงพวกเราจะเป็นแค่สัญญาน Digital electronics แต่ก็มีพลังมากพอที่จะแสดงความศรัทราและความกตัญญูรู้คุณต่อครูบาอาจารย์ของพวกเรา ให้โลกได้ประจักษ์ได้ว่า นักรบไซเบอร์ก็ไม่ใช่เล่นๆ

สนใจ หรือมีข้อเสนอแนะ ติดต่อได้ที่ผม x_speednet at hotmail.com ( Msn )

หรือคุณฟ้าร้าง nongfarang at hotmail.com
( Msn )

ท่านใด ที่ไม่สะดวกทางE-Mail แต่อยากร่วมบุญด้วย ขอให้ลงชื่อในกระทู้ได้เลยครับ เดี๋ยวทีมงานจะติดต่อกลับไปเองครับ

ขอกราบอนุโมทนาบุญล่วงหน้ากับทุกท่านครับ สาธุ....

--------------------------------------------------------------------
----------------------------------
อัพเดทยอดให้เห็นทุกวัน เพื่อกำหนดเป้าหมายไว้นะคะ รับรอง สำเร็จๆๆ ทุกคนค่ะ
คลิกที่นี่เลยค่ะ !!
------------------------------------------------------------------------------------------------------

ความในใจจากฟ้าร้าง...ถึงชาว..dmc.tv..ทุกท่าน
http://www.dmc.tv/fo...showtopic=17547

มีพัสดุลึกลับ ส่งมาให้ผม !! ครั้งที่ 1
http://www.dmc.tv/forum/index.php?showtopic=17465
มีพัสดุลึกลับ ส่งมาให้ผม !! ครั้งที่ 2
http://www.dmc.tv/fo...showtopic=17656

ภาพบรรยากาศ รวมพลคนรัก DMC ครั้งที่ 2 (อาทิตย์ต้นเดือน 7 ก.ย.51)
http://www.dmc.tv/fo...showtopic=17517

#2 ฟ้ายังฟ้าอยู่

ฟ้ายังฟ้าอยู่
  • 2511 โพสต์

โพสต์เมื่อ 19 August 2008 - 05:56 PM

10 โกฏิ 10 โกฏิ 10 โกฏิ
ท่านจะรวยโคตร เหมือนโชติกะเศรษฐี

ตอนนี้ขอตั้งเป้าไว้ที่ 10 บาทไว้ก่อนก็แล้วกันนะคะ

แล้วไปถวายพร้อมกันนะคะ
"เกิดมาว่าจะมาหาแก้ว พบแล้วไม่กำจะเกิดมาทำไม
อ้ายที่อยากมันก็หลอก อ้ายที่หยอกมันก็ลวง ทำให้จิตเป็นห่วงเป็นใย.."
พระมงคลเทพมุนี (สด จันทสโร)

#3 ideal

ideal
  • 605 โพสต์
  • Interests:-

โพสต์เมื่อ 19 August 2008 - 06:03 PM

สลักชื่อ สลักใจ สลักไว้ในกลางของกลาง

DMC The only one

ประกอบเหตุ สังเกตผล ทนเอาเถิด ประเสริฐนัก
ไม่หยุดไม่ถึงพระ ตัวหยุดนี้แหละเป็นตัวสำเร็จ
ผลไม้ดกนกชุม น้ำเย็นปลาชอบอาศัย

คติธรรม พระมงคลเทพมุนี (สด จนฺทสโร)

#4 Streamdhamma

Streamdhamma

หยุด นิ่ง เฉย ได้ไหม

• 528 โพสต์

โพสต์เมื่อ 19 August 2008 - 06:14 PM

ดีจังเลยนะค่ะ happy.gif

ร่วมบุญด้วยคนค๊า ^"^
"เมื่อดวงอาทิตย์อุทัยอยู่
ย่อมมีแสงอรุณขึ้นก่อน
เป็นบุพนิมิตฉันใด
ความเป็นกัลยาณมิตรก็เป็นตัวนำ
เป็นบุพนิมิตแห่งการเกิดขึ้น
ของหนทางพระนิพพาน ฉันนั้น"

#5 eq072

eq072
  • 504 โพสต์

โพสต์เมื่อ 19 August 2008 - 06:21 PM

ร่วมบุญด้วยครับ ไปวัดนัดเจอกันก็ได้นะครับ หลังไมค์มาได้
เริ่ม 1 บาททองครับ เริ่มนับยอดได้เลยครับ

#6 Chadawee

Chadawee
  • 299 โพสต์

โพสต์เมื่อ 19 August 2008 - 06:28 PM

ร่วมบุญด้วยคนจ้า laugh.gif
Ple

#7 eq072

eq072
  • 504 โพสต์

โพสต์เมื่อ 19 August 2008 - 06:37 PM

ปักหมุดได้เลยครับ ผมเห็นเวปศาสนาพุทธแห่งอื่นเขาบอกบุญกันได้เยอะที่เดียวครับ ของเราสำเร็จครับ

#8 tnawut

tnawut
  • Moderators
  • 2398 โพสต์
  • Interests:Internet, Computer, Electronic, Security, Merit, Meditation, อินเตอร์เน็ต, คอมพิวเตอร์, ทำบุญ, ปล่อยปลา, บูชาเจดีย์, ฝันในฝัน, DOU, หมู่บ้านปฏิบัติธรรม, บวช, บรรพชา, Web, CU, Chula

โพสต์เมื่อ 19 August 2008 - 06:56 PM

สาธุ

#9 usr23724

usr23724
  • 120 โพสต์

โพสต์เมื่อ 19 August 2008 - 07:00 PM

สาธุครับ อยากทำๆพอดัเลยครับ หาแหวน+สร้อยเจอแล้ววว คงจะได้ซัก2บาทมั้ง ไม่ทราบว่าจะร่วมบุญได้อย่างไรรับ

#10 ปฏิปทา 072

ปฏิปทา 072

ขอชื่อ ที่ถูกต้อง ปฏิปทา 072 THANIDA KOIKE

• 1358 โพสต์

โพสต์เมื่อ 19 August 2008 - 07:48 PM

อยากร่วมบุญด้วย เต็มกำลังศรัทธา ได้ไหมค่ะ เพราะไม่มีทอง ติดตัวเลยค่ะ

ขออนุโมทนาบุญ ด้วยนะค่ะ สาธุ สาธุ สาธุ

#11 เด็กอนุบาลหน้าใสใจดี

เด็กอนุบาลหน้าใสใจดี
  • 938 โพสต์

โพสต์เมื่อ 19 August 2008 - 08:18 PM

^ กราบอนุโมทนาบุญกับพี่สาวเรา และทุกท่านด้วยจ้า..
สาธุ สาธุ สาธุ..

อยากทำ อยากร่วมบุญนี้กับสมาชิก web มากๆ
แต่ยังหาทรัพย์ไม่ได้ ยังไม่รู้จะจ่ายค่าบ้านเดือนนี้ยังไง 20,000 บาท
แต่คิดเล่นๆ(ฝัน)ว่าอยากทำ 1 กิโลกรัมอ่ะ.. คงได้แต่ฝันน้ำลายยืดแล้วเรา.. dry.gif
ชีวิตคือการเข้ากลาง..
ที่สุดแห่งธรรมนั้นเป็นเป้าหมาย..
โลกจะสุขสันต์เมื่อท่านเข้าถึงธรรมกาย..
สว่างไสวทั่วทุกธาตุธรรม..

#12 Dd2683

Dd2683
  • 2477 โพสต์
  • Interests:ความรู้ในพระพุทธศาสนา-วิชชาธรรมกาย<br />ผลแห่งการปฏิบัติธรรม

โพสต์เมื่อ 19 August 2008 - 09:18 PM

ถ้ามีรหัสหมายเลขกอง บอกด้วยนะครับ ในกระทู้นี้ หรือทางกล่องข้อความ
หรือร่วมบุญได้ที่จุดไหน วันอาทิตย์
อนุโมทนา ในความสามัคคีทำความดี ครับ
ใจหยุดที่สุดแห่งบุญ มุ่งสู่ที่สุดแห่งธรรม

#13 Regenbogen

Regenbogen
  • 441 โพสต์

โพสต์เมื่อ 19 August 2008 - 09:32 PM

สุดยอดเยี่ยมความคิดเลย อนุโมทนากับความคิดๆดีของคุณทั้งสองด้วยนะ ....สาธุ สาธุ สาธุ จ้ะ
ตัวเองทำไปแล้วพร้อมครอบครัวและเพื่อน คือคิดเหมือนกันนะอยากจำทำ อีกแต่ก็.. บอกตรงๆตอนนี้กำลังทรัพย์มีน้อยแต่เราศัทธาอยากจะร่วมด้วย ...จะติดต่อพี่ทั้งคนได้ที่ MSN หรือจ้ะ[email protected] ติดต่อคุยกันได้นะจ้ะ

#14 อ้วน บ่อโยก

อ้วน บ่อโยก
  • 646 โพสต์

โพสต์เมื่อ 19 August 2008 - 09:34 PM

อนุโมทนาบุญครับ

#15 ทัพพีในหม้อ

ทัพพีในหม้อ
  • 3279 โพสต์

โพสต์เมื่อ 19 August 2008 - 09:35 PM

เอาด้วยครับ ว่าไงว่าตามกันอยู่แล้ว

พอทุกอย่างเข้าที่เข้าทางแล้วก็ช่วยแจ้งช่องทางร่วมบุญให้ด้วยนะครับ

อนุโมทนาบุญครับ
สมาชิกเว็บไซต์ทุกท่านที่เข้ามาอ่านกระทู้ สามารถร่สมกิจกรรมสะสมคะแนนเพื่อแลกรับของที่ระลึกจากทางทีมงานได้ฟรีๆ ทำตามนี้เลยครับ ..... ทุกๆ กระทู้ที่สมาชิกตั้งขึ้น เพื่อให้เกิดการแลกเปลี่ยนความคิดเห็นในทางธรรม จะได้รับคะแนนสะสมทันที่ 3 คะแนน ..... ทุกๆ การตอบกระทู้ที่เป็นการตอบแบบมีสาระทางธรรม จะได้รับคะแนนสะสมทันที่ 1 คะแนน และ 0.1 คะแนนสำหรับการเข้ามาอนุโมทนาบุญ ..... อย่าลืมมาร่วมกิจกรรมกันนะครับ

#16 Smiling Girl

Smiling Girl
  • 550 โพสต์

โพสต์เมื่อ 19 August 2008 - 10:33 PM

(หากท่านใดประสงค์จะสลักชื่อตนเองด้วย add มาคุยกันครับ)

ขอถามในเว็บนี้ได้ไหมคะ ถ้าสลักชื่อตนเองร่วมบุญเท่าไหร่? rolleyes.gif

เวลาทำอะไรพลาด อย่าคิดนำไปก่อน เพราะมารจะเข้าแทรกผัง ให้เราคิดได้เป็นเรื่องเป็นราวทันที ยิ่งคิด ยิ่งมีผลเสียแก่ตัวเราเอง ถ้าคิดอย่างนี้แล้วใจจะตก มารจะแทรกผังสำเร็จใส่ทันที ทำให้เรื่องที่ยังไม่มีอะไร กลับกลายเป็นเรื่องร้ายทันที ยิ่งคิดจะยิ่งเสีย ฉะนั้น เมื่อเกิดเรื่อง ให้เราทำใจหยุดนิ่งที่ศูนย์กลางกายอย่างเดียว (ขุมทรัพย์จากคุณยาย)

#17 Tree

Tree
  • 2076 โพสต์

โพสต์เมื่อ 20 August 2008 - 12:52 AM

ขออนุโมทนาบุญด้วยนะครับ สาธุ

#18 เพื่อบุญ

เพื่อบุญ
  • 154 โพสต์

โพสต์เมื่อ 20 August 2008 - 07:01 AM

อนุโมทนาบุญด้วยนะครับ
สาธุ

#19 ฟ้ายังฟ้าอยู่

ฟ้ายังฟ้าอยู่
  • 2511 โพสต์

โพสต์เมื่อ 20 August 2008 - 10:47 AM

ประกาศค่ะ ตอนนี้มีคนจองยอดเข้ามาที่ 5 บาททองแล้ว สาธุๆ
"เกิดมาว่าจะมาหาแก้ว พบแล้วไม่กำจะเกิดมาทำไม
อ้ายที่อยากมันก็หลอก อ้ายที่หยอกมันก็ลวง ทำให้จิตเป็นห่วงเป็นใย.."
พระมงคลเทพมุนี (สด จันทสโร)

#20 นักรบเผ่าพันธุ์ตะวัน

นักรบเผ่าพันธุ์ตะวัน
  • 380 โพสต์

โพสต์เมื่อ 20 August 2008 - 10:55 AM

อนุโมทนาบุญด้วยน่ะครับ สาธุ สาธุ สาธุ ครับ
เพราะเป้าหมายของพวกเราคือ "ที่สุดแห่งธรรม"

#21 เศรษฐีหน้าใส

เศรษฐีหน้าใส
  • 177 โพสต์

โพสต์เมื่อ 20 August 2008 - 11:07 AM

กลุ่มผมรับมา๑กองแล้ว คงได้แต่ขอสนับสนุนไอเดียครับ รวยโคตร รวยโครต กันทุกคนนะครับ

#22 Boontomak

Boontomak
  • 431 โพสต์

โพสต์เมื่อ 20 August 2008 - 11:14 AM

ขอร่วม 50 สตางค์ครับ
ทำมากได้มาก ทำน้อยได้น้อย ยายทำ ยายก็ได้ คุณก็ไม่ได้ คุณทำคุณก็ได้ เพราะฉะนั้นก็ทำมากๆ ไว้ก่อน เราทำทุกๆ วัน "ขอให้ข้าพเจ้าได้เข้าวัดตลอดชีวิต"

#23 เย็นสบาย

เย็นสบาย
  • 155 โพสต์

โพสต์เมื่อ 20 August 2008 - 12:53 PM

อนุโมทนาบุญด้วยคนน่ะครับ สาธุ สาธุ สาธุ

#24 สาธุธรรม

สาธุธรรม
  • 1124 โพสต์

โพสต์เมื่อ 20 August 2008 - 01:18 PM

อ่านแล้วปิติจังเลยค่ะ อยากทำค่ะ

อนุโมทนาบุญด้วยนะคะ

จะทำด้วยแน่นอนค่ะ
แต่อยากได้ รหัสกอง และ ภาคค่ะ
จะไปทำเองที่วัดค่ะ

(ความเห็นส่วนตัวค่ะ : บุญหล่อหลวงปู่งวดนี้ ยอดกระจายมาก ไปอยู่ตามที่ต่างๆ แต่.....รู้สึกดี และ อยากทำมากค่ะ

เพราะมองเห็นที่มาของ NETWORK บุญ

ที่จะเกิดขึ้นระหว่างทีมงานส่วนต่างๆ ในหมู่คณะของเรา ที่มีหน้าที่ต่างๆ กันไป

ซึ่งหากมีสายบุญเชื่อมกัน...มโนปณิธาณ ที่จะการทำงานร่วมกันไปให้ถึงที่สุดแห่งธรรม

จะเป็นผังแน่น ผังแห่งความร่วมมือ ร่วมใจ สามัคคี ที่เกิดขึ้นไปจนถึงที่สุดแห่งธรรมค่ะ สาธู๊)

หยุดนิ่งนั้นแหละไซร้ พรหมจรรย์
พระผุดผ่านทุกวัน สะอาดเกลี้ยง
นิวรณ์หมดสุขสันต์ สดชื่น
ชีพรื่นธรรมหล่อเลี้ยง ผ่องทั้งกายใจ

สุนทรพ่อ

#25 usr23724

usr23724
  • 120 โพสต์

โพสต์เมื่อ 20 August 2008 - 04:14 PM

สาธุครับสาธุซักล้านรอยเลยยย

#26 พุทธรักษา

พุทธรักษา
  • 78 โพสต์

โพสต์เมื่อ 20 August 2008 - 04:17 PM

สาธุ สาธุ สาธุ ทำไปแล้วที่วัดเมื่อเดือนพ.ค. แต่อยากร่วมบุญกับพี่น้องที่เว็บอีกค่ะ ปัจจัยผ่านธนาคารได้ไหมคะ ตอนนี้อยู่ ต่างประเทศซะแล้ว รบกวนส่งรายละเอียดด้วยค่ะ

#27 Sunshine

Sunshine
  • 363 โพสต์

โพสต์เมื่อ 20 August 2008 - 07:43 PM

ร่วมบุญที่กลุ่ม/ ภาค ไปแล้ว (ยังไม่เต็มกอง )

และตกลงจะทำส่วนตัวด้วย (ยังไม่ได้ถวาย )

แต่ก็ยินดีร่วมกับหมู่คณะ dmc webboard ค่ะ

อนุโมทนาบุญกับทุกท่านค่ะ

( อยากจะเปลี่ยนชื่อจาก USR เป็นชื่อนักเรียนอนุบาลแต่ทำไม่เป็นอ่ะ วานผู้รู้ช่วยแนะนำด้วย ขอบคุณค่ะ )

#28 Smiling Girl

Smiling Girl
  • 550 โพสต์

โพสต์เมื่อ 20 August 2008 - 08:22 PM

สลักชื่อบนทองแท่งใช่ไหมคะ? คนละโครงการกับสลักชื่อบนแผ่นทองรึเปล่าเอ่ย? red_smile.gif

เวลาทำอะไรพลาด อย่าคิดนำไปก่อน เพราะมารจะเข้าแทรกผัง ให้เราคิดได้เป็นเรื่องเป็นราวทันที ยิ่งคิด ยิ่งมีผลเสียแก่ตัวเราเอง ถ้าคิดอย่างนี้แล้วใจจะตก มารจะแทรกผังสำเร็จใส่ทันที ทำให้เรื่องที่ยังไม่มีอะไร กลับกลายเป็นเรื่องร้ายทันที ยิ่งคิดจะยิ่งเสีย ฉะนั้น เมื่อเกิดเรื่อง ให้เราทำใจหยุดนิ่งที่ศูนย์กลางกายอย่างเดียว (ขุมทรัพย์จากคุณยาย)

#29 WISH

WISH
  • 3579 โพสต์

โพสต์เมื่อ 20 August 2008 - 08:33 PM

ขอสาธุการ กับ สมาชิกทุกท่านที่ร่วมใจกันถวายภูเขาทอง ดี เอ็ม ซี
ทำไมต้อง หาคำตอบ ณ แดนไกล ลืมหรือไร ว่าอยู่ใกล้ DMC

#30 เด็กอนุบาลหน้าใสใจดี

เด็กอนุบาลหน้าใสใจดี
  • 938 โพสต์

โพสต์เมื่อ 20 August 2008 - 10:02 PM

วันนี้ไปเก็บตังค์ค่า website กับลูกค้ามา..
พยายามเค้นสุดๆ.. เอ่อ..

รบกวนช่วยรับ 500 บาทจากมหาทุคตะผู้ชอบกินข้าวคลุกปลาตะเพียนคนนี้..
ผู้กำลังจะมีฝนรัตนชาติตกท่วมบ้านคนนี้ได้ไหมจ๊ะ.. ?

เอาไปรวมทำบุญหล่อทองหลวงปู่น่ะ..
สาธุ สาธุ สาธุ.. ขอให้ทุกท่านได้บุญไปกับเราด้วยเท่าๆกันทุกท่านเลย..
แม้อาจจะน้อยนิด.. แต่ก็เป็นอีก 1 หยดที่อาจทำให้ตุ่มใส่บุญของท่านเต็มเพราะหยดนี้ก็ได้นะ
สาธุ สาธุ สาธุ.. (เดี๋ยวติดต่ออีกทีนะจ๊ะ.. ทำแน่ๆจ๊ะ..)
(เฮ้อ.. ทำไมเราขี้โม้อย่างนี้นะ.. อ่านแล้วก็ขำตัวเอง..) happy.gif
ชีวิตคือการเข้ากลาง..
ที่สุดแห่งธรรมนั้นเป็นเป้าหมาย..
โลกจะสุขสันต์เมื่อท่านเข้าถึงธรรมกาย..
สว่างไสวทั่วทุกธาตุธรรม..