ไปที่เนื้อหา

รูปภาพ
- - - - -

CAI_ศาสนพิธีและวันสำคัญทางพระพุทธศาสนา

• คุณไม่สามารถตั้งกระทู้ใหม่ได้
  • กรุณาลงชื่อเข้าใช้เพื่อตอบกระทู้
มี 4 โพสต์ตอบกลับกระทู้นี้

#1 Nü™

Nü™
  • 5 โพสต์

โพสต์เมื่อ 18 November 2008 - 07:08 PM

ฝากผลงานให้พิจารณาด้วยนะครับ
พึ่งฝึกทำ CAI เป็นครั้งแรก
และเรื่อง ศาสนพิธีและวันสำคัญทางพระพุทธศาสนานี้
ก็เป็นผลงานชิ้นแรกของผมและเพื่อนๆนะคับ

CAI :
ดาวน์โหลดได้ที่นี่ :
http://www.uploadd.c...4ITIH2L1VYZE4UL

ช่วยติชมกันหน่ยนะครับ
หรือจะนำไปเผยแผ่เป็นธรรมทานก็ได้ครับ
ไม่ว่ากัน อนุโมทนาบุญด้วยคับ สาธุ
-----------------------------------------------------------------------------------------------

"เราเกิดมาเพื่อทำพระนิพพานให้แจ้ง แสวงบุญ สร้่างบารมี"
-----------------------------------------------------------------------------------------------

#2 ติงตังมาว

ติงตังมาว
  • 58 โพสต์

โพสต์เมื่อ 18 November 2008 - 08:13 PM

เอ CAI มันคืออีหยังหว่า??? rolleyes.gif ข้อยบ่ฮู้เด้อ laugh.gif

#3 สัมมาอะระหัง

สัมมาอะระหัง
  • 235 โพสต์
  • Interests:computer,dhamma

โพสต์เมื่อ 18 November 2008 - 08:34 PM

CAI : Computer Assisted Instruction สื่อคอมพิวเตอร์ช่วยสอน
ศีล..เป็นเบื้องต้น เป็นที่ตั้ง เป็นบ่อเกิดแห่งคุณความดีทั้งหลาย และเป็นประธานแห่งธรรมทั้งปวง บุคคลใดชำระศีลให้บริสุทธิ์แล้ว จะเป็นเหตุให้เว้นจากความทุจริต จิตจะร่าเริงแจ่มใส และเป็นท่า หยั่งลงมหาสมุทร คือ นิพพาน

#4 ปลื้มจัง....

ปลื้มจัง....
  • 190 โพสต์

โพสต์เมื่อ 19 November 2008 - 08:23 AM

....นี่ผลงานน้องชั้น ม.3 นะเนี่ย เปิดไปดูแล้ว ขออนุโมทนาบุญค่ะ... laugh.gif... biggrin.gif ... laugh.gif

...SMILE.... SMILE.... SMILE...

...ยิ้ม... ใส... ปิ๊ง...

#5 ใจใส ใจสบาย

ใจใส ใจสบาย
  • 32 โพสต์
  • Location:260 ม.1 ถ.ราชสีมา-โชคชัย ต.หัวทะเล อ.เมือง จ.นครราชสีมา 3000

โพสต์เมื่อ 20 November 2008 - 02:14 AM

เ้ก่งทีเดียวครับ...ผมว่าเป็นไอเดียที่สุดยอดเลยทีเดียวกับยุคไอที..สมัยนี้น่ะครับ

ดูน่าสนใจ มีรูปพร้อมมาด้วย ขอร่วมอนุโมทนาบุญกับคุณครูทั้งสอง และน้อง ๆ ชั้นม. 3 ทุก ๆ คนที่มีส่วนร่วมนะครับ

แต่ขอเสริมนิดนึงนะครับ.....ตรงปุ่มแต่ละปุ่มที่จะต้องทำการในแต่ละอย่าง เวลาที่เอาตัวเมาท์ลากผ่านก็จะมีเสียงบอกตามเมนูนั้น ๆ น่ะครับ

สิ่งที่ผมเห็นคือ ผมได้เอาเคอร์เซอร์เมาท์ลากผ่านหลาย ๆ ปุ่ม(ไม่ไ้ด้ตั้งใจน่ะครับ) แล้วแต่ละปุ่มที่ผมลากผ่านต่างก็ออกเสียงกัน สุดท้ายแล้วคือ ทำให้เกิดการเสียงซ้อนเสียง ซ้อนๆๆ กันไปน่ะครับ ยังไงอยากให้ช่วยดูตรงจุดนี้ด้วยนะครับ smile.gif

ยังไงเีสีย...ขอเอาใจช่วยนะครับ...เป็นอีกวิถีทางที่เราจะช่วยปรับปรุง ฟื้นฟูให้ศาสนาพุทธของเราน่าศึกษามากขึ้น... ขอชื่นชมในฝีมือของผู้เสียสละทุก ๆ ท่านด้วยนะครับ laugh.gif