ไปที่เนื้อหา

รูปภาพ
- - - - -

รับบริจาค มุข ครับ...มาเอาบุญกับไมเข้..นะครับ..

• คุณไม่สามารถตั้งกระทู้ใหม่ได้
  • กรุณาลงชื่อเข้าใช้เพื่อตอบกระทู้
มี 17 โพสต์ตอบกลับกระทู้นี้

#1 Mai-kE

Mai-kE
  • 11 โพสต์

โพสต์เมื่อ 08 June 2006 - 07:42 PM

เอ่อ..เนื่องจากทางทีมงาน..การ์ตูนเคทสาตาร์ทดี้(เขียนถูกมั้ยถ้าไม่ถูกขออภัยละกันฮะ..ภาษาไทยตั้งแต่เรียนมา ผมได้ไม่กินเกรด 2 ซะที)...ช่วงนี้ มุขกำลังเริ่ม ผืดๆ อ่ะครับ คือมันไม่มีเวลาคิดเท่าไหร่ครับเพราะเพลงนึง ต้องทำให้เสร็จภายใน 24 ชม.เราจึงมีเวลาคิด มุขหรือแก้กการ์ตูนน้อยหน่อย..

จึงอยากรบกวน..เพื่อนๆพี่ๆน้องๆ ลุง ป้า น้า อา ที่มี มุขตลก ที่คิดว่าเล่าแล้วขำ นะครับ หรืออยากจะเขียนสตอรีบอร์ท โดยใช้ตัวการ์ตูนในโรงเรียนฝันในฝันนะครับ มาเป็นตัวเดินเรื่องนะครับ ส่งเรื่องลาว...หรือจะเรื่องไทย เรื่องฝรั่ง หรือเรื่องเขมร พม่า มองโกเลีย อะไรก็ได้นะครับ ที่ท่านคิดว่าตลกและสามารถทำให้คนทั้งโลกหัวเราะได้ มาร่วมเอาบุญกับกองการ์ตูนของเรานะ (ครูไม่ใหญ่เพิ่งตั้งให้)

ส่วนอานิสงค์โดยย่อนะครับ...อู๊ย!!...ขอบอกๆๆ..ครูไม่ใหญ่ท่านบอกว่า
1.จะมีดวงปัญญาแตกฉาน
2.จะมีอารมณ์ดีอารมณ์สบาย จิตเบิกบานอยู่เป็นนิด
3.เข้าถึงธรรมะโดยง่าย..(ถ้าหมั่นนั่ง)...

โอ....ขนาดโดยย่อนะครับ...อยากได้มั่งอ่ะดิ......เหอๆๆ.....

เอาหล่ะ ถ้าท่านใดอยากได้อานิสงค์จากการ ร่วมเป็นส่วนหนึ่งของทีมงานนะครับ..และได้บุญไปกับครูไม่ใหญ่ในการเผยแพร่..ความรู้เรื่องกฎแห่งกรรม ไปทั่วโลกนะครับ

เชิญส่งมุขตลกที่ท่านมี ไม่ว่าจะเก็บไว้ในหัวตัวเองและหัวคนอื่น หรือในหนังสือที่ท่านมี หรือ จะเก็บไว้ที่ส่วนไหนของโลกใบนี้ก็ตาม ท่านจงเปลี่ยนตัวหนังสือเหล่านั้นมาเป็น บุญ ซะ ....โอ...(ทำเสียงจริงจัง)

โดยส่งมาทาง....เอ่อ[email protected]....หรือว่างๆก็เข้ามาเล่าเรื่องตลกให้ผมฟังก็ได้นะครับ.....
หรือจะเขียนทางนี้...เขาเรียกอะไรน๊า...เด๋วนะผมคิดก่อนแป็บนึง....
อ้อ..รู้แล้ว..หรือจะ โพสท์ ทางนี้ได้เลยครับ......(ถูกมะ)

สำหรับมุข ของท่านใดผ่านการพิจารณา จากทางทีมงาน ทางทีมงาน...ยินดีรับของรางวัลจากท่านทันที... ไม่ว่าจะเป็นขนมหรือปานง ปานะ อะไรก็ได้นะครับทางทีมงานยินดีเสมอ (คือ...งบประมาณทางกองน้อยครับ..ดังนั้นของรางวัลเอาเป็นบุญแทนละกัน...แฮ่ๆ)

สุดท้านนี้ หวังว่าเพื่อนๆ คงส่ง มุขตลก มาอย่างมากมาย จนผมและทางทีมงาน อ่านไม่หวั่น และไม่ไหว หัวเราะบากเบิน และเกิดประโยชน์ในการทำการ์ตูนของเรานะครับ เอ่อ...จะจบยังไงดี..เด๋วนะครับ...เอ่อ...
อ้อ..อนุโมทนาบุญล่วงหน้าครับ..

ไมเข้ แจ็กสั่น

(ของแท้ต้องสั่น 2 ที)

#2 ง่ายๆ

ง่ายๆ
  • 147 โพสต์

โพสต์เมื่อ 08 June 2006 - 08:20 PM

อยากรับบุญครับ ต้องทำไงบ้างครับ รับรองไม่ผิดหวัง ถ้ารับผมครับ
[email protected]

[email protected] ทำม e-mail ถึงมี www ด้วยครับ ถูแล้วใช่ไหมครับ
หลุดพ้นจากพันธนาการ

#3 Mai-kE

Mai-kE
  • 11 โพสต์

โพสต์เมื่อ 08 June 2006 - 08:26 PM

เอ่อ..พิมพ์ผิด[email protected] อันนี้ถูกฮะ..แฮ่ๆ..คือไม่เกิน เกรด 2 ฮะ..แฮ่ๆๆ

อ่าว..ผิดอีกแล้ว..แฮ่ๆ..ต้องเป็นแบบนี้สินะ..
[email protected]
ก่าจะถูกได้..แฮ่ๆ

#4 เพียงพอ

เพียงพอ

I |\|EE|) S()|\/|E |3()DY |_()\/E.

• 724 โพสต์
  • Interests:ไม่มีข้อมูล

โพสต์เมื่อ 08 June 2006 - 09:02 PM

ไม่มีมุข เอาเพชรแทนได้มั๊ยครับ หุหุ 5555
เพียง. . .เพื่อดำรงชีวิตอยู่ให้มีคุณค่า
พอ. . .แล้วกับความรู้สึกที่ว่าอยากมีอยากเป็น
One word will suffice.

เพียงพอ

#5 niwat

niwat
  • 1420 โพสต์

โพสต์เมื่อ 09 June 2006 - 07:52 AM

เพื่อนๆพี่ๆน้องๆ ลุง ป้า น้า อา ที่มี มุขตลก ที่คิดว่าเล่าแล้วขำ นะครับ หรืออยากจะเขียนสตอรีบอร์ท โดยใช้ตัวการ์ตูนในโรงเรียนฝันในฝันนะครับ มาเป็นตัวเดินเรื่องนะครับ

อยากให้คุณ Mai-kE ยกมาให้ดูเป็นตัวอย่างสัก 1 เรื่องได้ไหมครับ?
เพื่อเป็น Guideline ให้เกิดไอเดียกระฉุด!!! สำหรับผู้ที่อยากร่วมบุญนี้
ว่าจะเป็นไปในแนวไหน... ผมก็อยากรับบุญพิเศษนี้เหมือนกันครับ smile.gif

#6 marissa

marissa
  • 82 โพสต์

โพสต์เมื่อ 09 June 2006 - 02:32 PM

ก็อยากจะช่วยนะค่ะ แต่ตัวข้าพเจ้าไม่มี มุข ค่ะ เดี๋ยวจะไปหาที่ทะเลให้นะค่ะ อิอิ ล้อเล่น ค่ะ

#7 kuna

kuna
  • 780 โพสต์

โพสต์เมื่อ 09 June 2006 - 04:24 PM

ผมอยากเสนอแนะให้ลองทำตัวการ์ตูนแบบ 3 มิติ เผื่อว่าจะได้มีอะไรใหม่ๆบ้าง น่าจะไปขอให้ทางกอง animation มาร่วมด้วย เพราะว่าตอนนี้ได้เครื่อง motion capture มาแล้วน่าจะมาลองใช้ทำ music video เช่น เพลง ยิ้มแล้วรวย ก่อนก็ได้

#8 Mai-kE

Mai-kE
  • 11 โพสต์

โพสต์เมื่อ 09 June 2006 - 08:58 PM

อ๋อ...การ์ตูน3มิติหรือครับ อดใจรอหน่อยนะครับ..ผมก็ทำเป็นครับแต่มันต้องใช้เวลาหน่อยช่วงนี้ยังไม่ว่างครับ...งานยังยุ่งอยู่นิโหน่ยครับ..งั้นลองเอาตัวอย่างงานของผมที่ทำเล่นๆไปดูก่อนนะครับ...
ถ้าเห้นผลงานแล้วคงไว้ใจได้เลยนะครับว่า ..อนาคตได้ดูแน่นอนครับ..

ไฟล์แนบ

• แนบไฟล์  render1.jpg   22.95K   83 ดาวน์โหลด
  • แนบไฟล์  ______copy.jpg   172.77K   98 ดาวน์โหลด

#9 Chadawee

Chadawee
  • 299 โพสต์

โพสต์เมื่อ 09 June 2006 - 10:12 PM

หลวงพี่คะ ทำไมโพสต์สำนวนแบบนี้ล่ะคะ เดี๋ยวน้องๆ เค้าไปพูดเล่นหัวลามปามจะบาปนะคะ

เปิ้ล

หลวงพี่ พี่เพิ่งเห็นกระทู้นี้นะคะ ช่วยออนไลน์มาใหม่ เดี๋ยวพี่จะบอกมุขเท่าที่เคยรู้มาบอกค่ะ

เปิ้ล
Ple

#10 Mai-kE

Mai-kE
  • 11 โพสต์

โพสต์เมื่อ 10 June 2006 - 03:20 PM

ผมได้รับข้อความแล้วหลายมุขครับ..ขอบคุณนะครับ....สำหรับทุท่านที่ส่งผู้ที่ส่งมุขมา....ก็ให้ได้บุญกับทีมงานนะครับ.....อนุโมทนาบุญครับ....

#11 Mai-kE

Mai-kE
  • 11 โพสต์

โพสต์เมื่อ 10 June 2006 - 03:58 PM

อ๋อ..สำหรับ...คุณเปิ้ลนะครับ..คนที่โพสต์ เป็นโยม...น่ะครับ..เป็นตัวแทนทีมงานครับ....ส่วนเมล์ที่รับข้อความเป็นของพระครับ....(ขออภัยที่ทำให้เข้าใจผิดครับ)...โหสิๆๆ...

#12 sage_072

sage_072
  • 271 โพสต์
  • Interests:ต้องการเรียนรู้กฏแห่งกรรม และสนทนาธรรมกับเพื่อนกัลยาณมิตร

โพสต์เมื่อ 10 June 2006 - 09:39 PM

อยากดูบุญโต 9 มิติจังค่ะ ช่วยทำเล่นๆมาให้ดูหน่อยได้มั้ย
การ์ตูนไม้เข้ ถ้าจะเสริมมุข น่าจะเอาตัวละครของบุญโตเขาไปแจมด้วยนิด
หน่อยประปลาย แบบโผล่มาผิดเรื่อง ผิดคิว อะไรประมาณนั้นค่ะ
จะเป็นการผสม ผสานแบบลงตัว
thamma_072.p

#13 ชาร์ป

ชาร์ป
  • 985 โพสต์

โพสต์เมื่อ 11 June 2006 - 12:52 PM

. . . 9 มิติ . . .ซะงั้น

แบบว่า ไมเข้ VS บุญโต... เหรอ..

#14 Mai-kE

Mai-kE
  • 11 โพสต์

โพสต์เมื่อ 12 June 2006 - 04:59 PM

บุญโต 9 มิติ...เหรอ ทางทีมงานมีแค่ 3 มิติเท่านั้นครับ งั้นเอา 3 มิติไปดูก่อนนะครับ..แตยังไม่สมบูรณ์นะครับ

ต้องขอขอบคุณ ทุกท่านที่ส่งมุขตลก มาให้นะครับ ตอนนี้ ได้ประมาณ 400 กว่าเรื่องแล้ว
ต้องขอบคุณ และให้ได้บุญด้วยกันนะครับ....สาธุ...ๆๆๆ...

ไฟล์แนบ

• แนบไฟล์  _____.jpg   113.27K   95 ดาวน์โหลด
  • แนบไฟล์  _____2.jpg   105.6K   88 ดาวน์โหลด
  • แนบไฟล์  _____3.jpg   104.04K   74 ดาวน์โหลด

#15 PS-Junior

PS-Junior
  • 247 โพสต์
  • Interests:Meditation

โพสต์เมื่อ 13 June 2006 - 12:44 PM

อยากช่วยค่ะ แต่ตัวเองก็ไม่ค่อยมีมุข เหมือนกัน

#16 ชาร์ป

ชาร์ป
  • 985 โพสต์

โพสต์เมื่อ 13 June 2006 - 09:33 PM

บุญโตไม่มีลูกแก้วที่คอหรอครับ

#17 glouy.

glouy.
  • 605 โพสต์

โพสต์เมื่อ 22 June 2006 - 10:28 PM

บุญโต หมู่เพื่อนซี้

ลูกพระธรรม

#18 ปัจเจกชน บนทางสายกลาง

ปัจเจกชน บนทางสายกลาง
  • 4109 โพสต์

โพสต์เมื่อ 06 March 2007 - 05:14 PM

ปีกุน บุญโต