ไปที่เนื้อหา

รูปภาพ
* * * * * 1 คะแนน

เข็มทิศชีวิต Life compass

• คุณไม่สามารถตั้งกระทู้ใหม่ได้
  • กรุณาลงชื่อเข้าใช้เพื่อตอบกระทู้
มี 4 โพสต์ตอบกลับกระทู้นี้

#1 Peacefulness ™

Peacefulness ™
  • 1145 โพสต์
  • Interests:Almost everything that helps me to become better and better; especially, the Grestest Dharma of the Lord Buddha

โพสต์เมื่อ 13 December 2006 - 08:50 PM

ข้าพเจ้าขอเชิญ ผู้สนใจ ทุกๆท่าน พิจารณา สิ่งเหล่านี้ ได้ตามสะดวก นะครับ

Life compass by Ms. Titinat.zip (16.69 MB)

ประกอบด้วย ไฟล์ wma
1) เข็มทิศชีวิต - คุณฐิตินาถ ณ พัทลุง.wma
2) เข็มทิศชีวิต - คุณฐิตินาถ ณ พัทลุง รายการเจาะใจ 1.wma
3) เข็มทิศชีวิต - คุณฐิตินาถ ณ พัทลุง รายการเจาะใจ 2.wma
4) เข็มทิศชีวิต - คุณฐิตินาถ ณ พัทลุง รายการเจาะใจ 3.wma

ข้าพเจ้าขอ อนุโมทนาบุญ กับ ทุกๆท่าน ด้วยนะครับ

สาธุ...สาธุ...สาธุ...ครับ
ขอเชิญร่วม อนุโมทนาบุญ งานบุญกฐินพระราชทาน ที่ วัดปากน้ำภาษีเจริญ คลิ๊กที่นี้
ขอเชิญร่วม อนุโมทนาบุญ งานบุญกฐินพระราชทาน ที่ วัดพระราม ๙ กาญจนาภิเษก คลิ๊กที่นี้
.

Who am I?__>>> CLick Here <<< to see my answer Post # 7

--------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------

For any inquiries please

.

รวมภาพองค์สมเด็จพระสัมมาสัมพุทธเจ้า:
คลิ๊กที่นี้
คลิ๊กที่นี้ เพื่อ ได้รับ ภาพทั้งหมดของ คำสอนคุณยาย ฉบับรวมเล่ม และภาพ (ฉบับสมบรูณ์)
คลิ๊กที่นี้ เพื่อ D/L 157 files, 557.61 MB, ธรรมมะเทศนา มงคล 38 โดย พระภาวนาวิริยคุณ (เผด็จ ทตฺตชีโว)
คลิ๊กที่นี้ เพื่อ D/L 58 files, 120.99 MB, for easy listening dharmas.
คลิ๊กที่นี้ เพื่อ D/L 121 really-good-to-read e-books, 295.67 MB.
คลิ๊กที่นี้ เพื่อ Download โปรแกรม Free Download Manager ช่วย Download ไฟล์ใหญ่ๆ ต่างๆ ฟรีครับฟรี
คลิ๊กที่นี้ เพื่อ Download โปรแกรม Acrobat Reader V.5
.
ที่มา: คลิ๊กที่นี้ ปล. สืบเนื้องมาจาก กระทู้นี้ โพสต์โดย ท่าน ฟ้าร้าง
.
เรื่อง การสร้างบารมีของพระโพติสัตว์ เข้าใจได้ไม่ยาก โปรดลอง คลิ๊กที่นี้
.
สนใจอ่าน

The basic knowledge of Buddhism to become a better buddhist Edition 2 คลิ๊กที่นี้

(With some english explanation)

-----------------------------------------------------------------------------------------------------------

"Do not confuse having a career with having a life"
-= Hillary Clinton =-.... >>>>>>>
CLicK HeRe <<<<<< To Be wisher, To Be smarter, and To Know Better !!!
Lastest Revised: 16/12/2006 | 08:43 PM

#2 ฟ้ายังฟ้าอยู่

ฟ้ายังฟ้าอยู่
  • 2511 โพสต์

โพสต์เมื่อ 13 December 2006 - 11:06 PM

http://www.visutti.com/article10.htm

อันเดียวกันรึเปล่าคะ
"เกิดมาว่าจะมาหาแก้ว พบแล้วไม่กำจะเกิดมาทำไม
อ้ายที่อยากมันก็หลอก อ้ายที่หยอกมันก็ลวง ทำให้จิตเป็นห่วงเป็นใย.."
พระมงคลเทพมุนี (สด จันทสโร)

#3 Peacefulness ™

• Interests:Almost everything that helps me to become better and better; especially, the Grestest Dharma of the Lord Buddha

โพสต์เมื่อ 14 December 2006 - 07:58 AM

อื่มมๆ ท่าน ฟ้าร้าง และ ท่านผู้สนใจท่าน อื่นๆ ถ้าอยากลองฟัง แบบ On-line ว่าเป็นเช่นไรก็ลองเข้าไปดู ไปฟังก่อนได้ที่ แล้วค่อยตัดสินใจ Download มาฟังแบบ Off-line ก็ได้ครับ หรือไว้ฟังกับเครื่องเล่น MP 3 ทั่วๆไปนะครับ และ ต้องขอบอกว่า ฟังง่ายๆ สบายๆ จริงๆ จ้า

ที่มา คลิ๊กที่นี้

#4 สองฝั่งของ(ฝั่งโขง)

สองฝั่งของ(ฝั่งโขง)
  • 335 โพสต์
  • Interests:dhamma

โพสต์เมื่อ 15 December 2006 - 07:08 AM

สุดยอดเลยค่ะ ความคิด ที่ลองฟัง แบบ On-line...ก่อนที่จะ downline.

#5 Peacefulness ™

โพสต์เมื่อ 15 December 2006 - 08:24 AM

สุดยอดเลยค่ะ ความคิด ที่ลองฟัง แบบ On-line...ก่อนที่จะ downline.___By ท่าน "janchai"
ดีใจจังครับ ที่ ท่าน janchai ชอบ และสามารถหาประโยชน์ จากการเรียนรู้แบบนี้ได้นะครับ

สื่อต่างๆ ที่ข้าพเจ้าได้ตั้งใจทำให้เป็น แบบ off-line ก็มีอยู่หลายๆ จุดประสงค์ ด้วยกันนะครับ แต่ที่แน่ๆ ก็คือ เผื่ออาจจะมีซักวัน ที่เราทุกๆท่าน อาจไม่สามารถต่อ Internet ได้นะครับ

ประมาณแบบว่า (สมมุตินะครับ) จ่ายค่า Internet ช้าไป เลยโดนตัดการใช่งาน หรืออาจ อยู่ในพื้นที่ ที่ Internet ยังไม่แพร่หลายและสะดวกนะครับ ฯลฯ

Be sure, Be safe, & Be independent!

ข้าพเจ้าใคร่ขอ อนุโมทนาบุญ กับ ทุกๆท่าน ด้วยอีกนะครับ

สาธุ...สาธุ...สาธุ...ครับ

ปล. มาร่วมกันสร้างสังคมให้ดีขึ้น ด้วยการมาร่วมกันกระจาย สิ่งที่เราได้พึงพิจารณาเห็นแล้วว่า จะมีประโยชน์ต่อสังคม โดยรวมเป็สำคัญ ไม่มาก็น้อย นะครับ

วงล้อแห่งธรรมะนี้ จะหมุนต่อไปได้อีกเรื่อยๆ ตราบเท่าที่ ธรรมะพระพุทธอันสุดประเสริฐ ยังจะคงกระจาย และพัฒนาอย่างเหมาะสม ประยุกต์ใช้ใน เผื่อการเข้าถึงคนในแต่ละยุค ละสมัยต่อไป

เมื่อไรก็ตามเจอสิ่งที่ได้พิจารณาเห็นแล้วว่า ดีและมีประโยชน์
โปรดอย่ารอช้าในการช่วยกันการเผยแพร่ เพราะประโยชน์จะมากขึ้นเป็นทวีคูณจ้า

Let's be part of these merits together.

These meritorious missions
shall never ever be able to be achieved without every single help from everyone's.

If we do not act soon or now, somebody else shall surely do it.

Let's be the first, shall we?