ไปที่เนื้อหา

รูปภาพ
* - - - - 1 คะแนน

ให้ลองทายกันครับว่าอะไร

• คุณไม่สามารถตั้งกระทู้ใหม่ได้
  • กรุณาลงชื่อเข้าใช้เพื่อตอบกระทู้
มี 13 โพสต์ตอบกลับกระทู้นี้

#1 num_r

num_r
  • 365 โพสต์

โพสต์เมื่อ 24 December 2006 - 09:00 PM

สวัสดีครับ
ถ่ายมาให้ทายกันครับว่าเป็นภาพอะไร
ทายถูกมีรางวัล (... glare.gif ....)
พรุ่งนี้จะมาเฉลยนะครับ
(ต้องล็อคอินก่อนนะครับถึงจะเห็นภาพ )

ไฟล์แนบ

#2 KATCH

KATCH
  • 105 โพสต์

โพสต์เมื่อ 24 December 2006 - 09:37 PM

หุ หุ เดาว่าน่าจะเป็นมหาธรรมกายเจดีย์นะ แต่ถ่ายตอนยังไม่ได้โฟกัส

#3 น้ำฝน มัชฌิมหญิงรุ่น14

น้ำฝน มัชฌิมหญิงรุ่น14

เราคือ นักรบกล้าอาสาสมัคร กองทัพธรรม

• 1961 โพสต์
  • Interests:ช่วยงานบุญที่วัด ให้ถึงที่สุดกำลัง ตราบวันที่ชีวิตจะสิ้นลมหายใจ

โพสต์เมื่อ 24 December 2006 - 09:47 PM

มหาธรรมกายเจดีย์รึป่าวคร๊า biggrin.gif cool.gif unsure.gif

ทายถูกมีรางวัล
ว้าว biggrin.gif ขออมยิ้มคร๊า

พรุ่งนี้จะมาเฉลยนะครับ

งั้น sleep.gif ก่อนนะคะ cool.gif
"ด้วยใจกล้าอาสา พัฒนาไม่หยุดยั้ง"

น้ำฝนลูกพระธัมฯ

#4 Jengiskhan

Jengiskhan
  • 560 โพสต์

โพสต์เมื่อ 24 December 2006 - 10:00 PM

ภาพที่โบสถ์หรือเปล่าครับ ที่เป็นรูปธงมหาธรรมกายเจดีย์ที่ใต้องค์พระประธาน ตอบลึกไปไหมครับ

#5 ปัจเจกชน บนทางสายกลาง

ปัจเจกชน บนทางสายกลาง
  • 4109 โพสต์

โพสต์เมื่อ 25 December 2006 - 08:30 AM

วิหารหลวงปู่หรือเปล่าครับ

#6 ปัจเจกชน บนทางสายกลาง

ปัจเจกชน บนทางสายกลาง
  • 4109 โพสต์

โพสต์เมื่อ 25 December 2006 - 08:39 AM

มหาธรรมกายเจดีย์

#7 พักผ่อน

พักผ่อน
  • 422 โพสต์

โพสต์เมื่อ 25 December 2006 - 10:33 AM

เหมือนธรรมกายเจดีย์ แต่เหมือนวิหารหลวงปู่มากกว่าครับ

#8 พงษ์พันธ์ (แขก)

พงษ์พันธ์ (แขก)
  • 40 โพสต์
  • Location:711/274 ม.มัณฑนา 1 ซ.50 ถ.รังสิต-นครนายก ต.##### อ.ธัญบุรี จ.ปทุมธานี 12130
  • Interests:(N21)

โพสต์เมื่อ 25 December 2006 - 11:00 AM

น่าจะเป็นภาพสะท้อนของแสงไฟที่ถ่ายจากวัสดุสะท้อนแสงที่โค้งงอเช่น บาตรของพระ

#9 A Little Guide

A Little Guide
  • 190 โพสต์
  • Interests:อาสาสมัครแผนกมัคคุเทศก์<br /><br />http://www.v-guidecenter.com<br />*** ศูนย์รวม อาสาสมัครมัคคุเทศก์ ที่รักในการทำความดี ***<br /><br />เรา คือ อาสาสมัครแห่งพระรัตนตรัย

โพสต์เมื่อ 25 December 2006 - 11:34 AM

ขอทายว่าน่าจะมหาธรรมกายเจดีย์ค่ะ

"ถ้าหากข้าพเจ้า ผิดพลาดแต่ประการใด ก็ขออภัยมา ณ ที่นี้ด้วยค่ะ"

กำลังใจที่ดีงาม มาจากการนั่งสมาธิ
ความคิดอันวิเศษ มาจากใจที่สงบ
ความอดทนอันสูงสุด มาจากใจที่หยุดนิ่ง

น้องขวัญ
...A LiTTle GuiDE...
อาสาสมัครแผนกมัคคุเทศก์
สังกัดกองปฏิสันถาร สำนักศรัทธาภิบาล
" ใจชอบ รอบรู้ สู้งาน ปฏิภาณไว ใจบริสุทธิ์ "
สโลแกนประจำอาสาสมัคร V-Guide โดย...พระเดชพระคุณท่านพระราชภาวนาวิสุทธิ์ (หลวงพ่อธัมมชโย)

#10 นานา

นานา
  • 40 โพสต์

โพสต์เมื่อ 25 December 2006 - 12:36 PM

น่าจะเป็นวิหารหลวงปู่ค่ะ

#11 num_r

num_r
  • 365 โพสต์

โพสต์เมื่อ 25 December 2006 - 01:31 PM

glare.gif คำตอบครับ ที่มาของภาพตอนเดินกลับจากทำความสะอาดลานธรรม เหลือบไปเห็นคุณป้าท่านหนึ่ง กำลังปิดทองอย่างมีสมาธิ เห็นว่าสวยดีเลยเก็บภาพมาฝากครับ
พอเก็บภาพเสร็จเลยนึกขำ ๆ อยากนำเสนอภาพไว้ทายปัญหากันเลย ถ่ายมหาธรรมกายเจดีย์ ( ที่จุดเดียวกันนะแหละครับ ) แต่ out of fucus จริง ๆ จะถ่ายให้เห็นเป็นโบเก้ ( ลักษณะของแสงที่เป็นดวงกลม ๆ ) แต่ถ่ายได้แค่เท่านี้เองครับ ไว้คราวหน้ามาแก้ตัวใหม่
ส่วนของรางวัลสำหรับผู้ที่ทายถูก glare.gif
ขอให้ได้ธรรมมะในวันนี้โดยเร็วพลันเลยครับ (ทุกท่านเลยนะครับ )

ขอกราบอนุโมทนาบุญซึ่งกันและกันอีกครั้งนึ่งครับ สาธุ สาธุ สาธุ nerd_smile.gif

http://www.dmc.tv/ga...amp;ppuser=3612

#12 A Little Guide

A Little Guide
  • 190 โพสต์
  • Interests:อาสาสมัครแผนกมัคคุเทศก์<br /><br />http://www.v-guidecenter.com<br />*** ศูนย์รวม อาสาสมัครมัคคุเทศก์ ที่รักในการทำความดี ***<br /><br />เรา คือ อาสาสมัครแห่งพระรัตนตรัย

โพสต์เมื่อ 25 December 2006 - 02:32 PM

อ๋อ....... ห้า ห้า ห้าๆๆๆๆ เง้อ!!ตามนี้นี่เอง เข้าใจทำนะค๊ะเนี่ย nerd_smile.gif
ง้านนน.......ถ้าคำตอบ คือ มหาธรรมกายเจดีย์ เป็นคำตอบที่ถูกต้องแล้วล่ะก็
หนูก็ขอรับพรนี้ขอให้เข้าถึงองค์พระโดยเร็วพลันด้วยเทิดดด ***สาธุ สาธุ สาธุ ค่ะ***

"ถ้าหากข้าพเจ้า ผิดพลาดแต่ประการใด ก็ขออภัยมา ณ ที่นี้ด้วยค่ะ"

กำลังใจที่ดีงาม มาจากการนั่งสมาธิ
ความคิดอันวิเศษ มาจากใจที่สงบ
ความอดทนอันสูงสุด มาจากใจที่หยุดนิ่ง

น้องขวัญ
...A LiTTle GuiDE...
อาสาสมัครแผนกมัคคุเทศก์
สังกัดกองปฏิสันถาร สำนักศรัทธาภิบาล
" ใจชอบ รอบรู้ สู้งาน ปฏิภาณไว ใจบริสุทธิ์ "
สโลแกนประจำอาสาสมัคร V-Guide โดย...พระเดชพระคุณท่านพระราชภาวนาวิสุทธิ์ (หลวงพ่อธัมมชโย)

#13 นับดาว

นับดาว
  • 422 โพสต์

โพสต์เมื่อ 25 December 2006 - 04:02 PM

ภาพมหาวิหารมั๊งคะ unsure.gif rolleyes.gif
ถ้าใจใส

เรื่องดีๆเกิดขึ้นได้ทุกวัน

#14 น้ำฝน มัชฌิมหญิงรุ่น14

น้ำฝน มัชฌิมหญิงรุ่น14

เราคือ นักรบกล้าอาสาสมัคร กองทัพธรรม

• 1961 โพสต์
  • Interests:ช่วยงานบุญที่วัด ให้ถึงที่สุดกำลัง ตราบวันที่ชีวิตจะสิ้นลมหายใจ

โพสต์เมื่อ 25 December 2006 - 05:03 PM

ขอให้ได้ธรรมมะในวันนี้โดยเร็วพลันเลยครับ (ทุกท่านเลยนะครับ )
เย้ๆๆๆทายถูกสาธุๆๆงามๆ
"ด้วยใจกล้าอาสา พัฒนาไม่หยุดยั้ง"

น้ำฝนลูกพระธัมฯ