ไปที่เนื้อหา

รูปภาพ
* * * * - 2 คะแนน

สรุปครอบครัวอบอุ่นที่ได้ทำไว้

• คุณไม่สามารถตั้งกระทู้ใหม่ได้
  • กรุณาลงชื่อเข้าใช้เพื่อตอบกระทู้
มี 26 โพสต์ตอบกลับกระทู้นี้

#1 chaisandee

chaisandee
  • 37 โพสต์

โพสต์เมื่อ 11 February 2007 - 09:58 PM

เอาสรุปครอบครัวอบอุ่นที่ได้ทำไว้ มาแบ่งปัน ชอบ ไม่ชอบ มีข้อผิดพลาดประการใด ก็ขออภััย ณ.ที่นี้ด้วยนะครับ
ปล. ยังอ่านไม่จบเลย cry_smile.gif

แนบไฟล์  01.pdf   26.97K   785 ดาวน์โหลด
แนบไฟล์  02.pdf   105.18K   611 ดาวน์โหลด
แนบไฟล์  03.pdf   44.88K   517 ดาวน์โหลด
แนบไฟล์  04.pdf   60.99K   452 ดาวน์โหลด
ขอให้โชคดีกันทุกคนครับ

#2 คนรักบุญ

คนรักบุญ
  • 125 โพสต์

โพสต์เมื่อ 11 February 2007 - 10:26 PM

ทำดีทีเดียวค่ะ ขอขอบคุณและอนุโมทนาบุญที่แบ่งปันนะคะ

#3 niwat

niwat
  • 1420 โพสต์

โพสต์เมื่อ 11 February 2007 - 10:59 PM

ขอบคุณ พี่Tutor chaisandee สำหรับการทำสรุปหัวข้อสำคัญๆ ครับ

#4 ปัจเจกชน บนทางสายกลาง

ปัจเจกชน บนทางสายกลาง
  • 4109 โพสต์

โพสต์เมื่อ 12 February 2007 - 07:25 AM

สาธุ laugh.gif

#5 crystal heart

crystal heart
  • 17 โพสต์

โพสต์เมื่อ 12 February 2007 - 09:16 AM

โห..เยี่ยมเลยค่ะ ขอ print เลยละกัน อนุโมทนาบุญในการให้ธรรมทานนี้ด้วยนะคะ...สาาาาธุ

ไฟล์แนบ

• แนบไฟล์  grey03.gif   4.4K   13 ดาวน์โหลด

#6 บ้านดวงแก้ว

บ้านดวงแก้ว
  • 121 โพสต์

โพสต์เมื่อ 12 February 2007 - 09:58 AM

เยี่ยม...เยี่ยม.....เยี่ยม.....สาธุ......สาธุ......สาธุ / บ้านดวงแก้ว

#7 บ้านดวงแก้ว

บ้านดวงแก้ว
  • 121 โพสต์

โพสต์เมื่อ 12 February 2007 - 10:11 AM

เยี่ยม.....สาธุ / บ้านดวงแก้ว

เรียนคุณ chaisandee ครับ / คาถาป้องการหย่าร้าง ข้อ

1. ตาเหมือนตาไม้ กับ 3. กายเหมือนผ้าเช็ดเท้า อธิบายความหมายสลับข้อกันหรือเปล่าครับ/ขอบคุณ

#8 บุญโต

บุญโต
  • 2192 โพสต์
  • Interests:ปฏิบัติธรรม

โพสต์เมื่อ 12 February 2007 - 10:42 AM

ขอบคุณค่ะ ดีจัง

#9 party

party
  • 52 โพสต์

โพสต์เมื่อ 12 February 2007 - 11:01 AM

เยี่ยมมากครับ ขออนุญาตพกเข้าห้องสอบด้วยนะครับ
อนุโมทนาบุญด้วยนะครับ ... สาธุ.

#10 Peacefulness ™

Peacefulness ™
  • 1145 โพสต์
  • Interests:Almost everything that helps me to become better and better; especially, the Grestest Dharma of the Lord Buddha

โพสต์เมื่อ 12 February 2007 - 11:09 AM

(Just one click below, you'll GET iT ALL) \(^-^)/

Well done!!!

Good Luck
to you all for
the forthcoming examination !!!
May I rejoice in your merits,
Sathu...Sathu...Sathu...

ขอเชิญร่วม อนุโมทนาบุญ งานบุญกฐินพระราชทาน ที่ วัดปากน้ำภาษีเจริญ คลิ๊กที่นี้
ขอเชิญร่วม อนุโมทนาบุญ งานบุญกฐินพระราชทาน ที่ วัดพระราม ๙ กาญจนาภิเษก คลิ๊กที่นี้
.

Who am I?__>>> CLick Here <<< to see my answer Post # 7

--------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------

For any inquiries please

.

รวมภาพองค์สมเด็จพระสัมมาสัมพุทธเจ้า:
คลิ๊กที่นี้
คลิ๊กที่นี้ เพื่อ ได้รับ ภาพทั้งหมดของ คำสอนคุณยาย ฉบับรวมเล่ม และภาพ (ฉบับสมบรูณ์)
คลิ๊กที่นี้ เพื่อ D/L 157 files, 557.61 MB, ธรรมมะเทศนา มงคล 38 โดย พระภาวนาวิริยคุณ (เผด็จ ทตฺตชีโว)
คลิ๊กที่นี้ เพื่อ D/L 58 files, 120.99 MB, for easy listening dharmas.
คลิ๊กที่นี้ เพื่อ D/L 121 really-good-to-read e-books, 295.67 MB.
คลิ๊กที่นี้ เพื่อ Download โปรแกรม Free Download Manager ช่วย Download ไฟล์ใหญ่ๆ ต่างๆ ฟรีครับฟรี
คลิ๊กที่นี้ เพื่อ Download โปรแกรม Acrobat Reader V.5
.
ที่มา: คลิ๊กที่นี้ ปล. สืบเนื้องมาจาก กระทู้นี้ โพสต์โดย ท่าน ฟ้าร้าง
.
เรื่อง การสร้างบารมีของพระโพติสัตว์ เข้าใจได้ไม่ยาก โปรดลอง คลิ๊กที่นี้
.
สนใจอ่าน

The basic knowledge of Buddhism to become a better buddhist Edition 2 คลิ๊กที่นี้

(With some english explanation)

-----------------------------------------------------------------------------------------------------------

"Do not confuse having a career with having a life"
-= Hillary Clinton =-.... >>>>>>>
CLicK HeRe <<<<<< To Be wisher, To Be smarter, and To Know Better !!!
Lastest Revised: 16/12/2006 | 08:43 PM

#11 หมูหวาน

หมูหวาน
  • 4 โพสต์

โพสต์เมื่อ 12 February 2007 - 11:12 AM

ขอกราบอนุโมทนาบุญด้วยนะค่ะ

#12 WISH

WISH
  • Moderators
  • 3579 โพสต์

โพสต์เมื่อ 12 February 2007 - 12:50 PM

สาธุ...เป็นแนวทางที่่เข้าใจง่าย

ทำไมต้อง หาคำตอบ ณ แดนไกล ลืมหรือไร ว่าอยู่ใกล้ DMC

#13 ฉันจะเป็นแสงสว่างให้กับเธอ

ฉันจะเป็นแสงสว่างให้กับเธอ
  • 5 โพสต์

โพสต์เมื่อ 12 February 2007 - 02:47 PM

อนุโมทนาบุญด้วยคะ ดีมากคะ อ่านง่ายและครอบคลุมเนืิอหาได้ครบคะ
สาธุ

#14 นับดาว

นับดาว
  • 422 โพสต์

โพสต์เมื่อ 12 February 2007 - 04:51 PM

ช่างฉลาดในการหาบุญนะคะ

อนุโมทนาบุญค่ะ
ถ้าใจใส

เรื่องดีๆเกิดขึ้นได้ทุกวัน

#15 น้ำฝน มัชฌิมหญิงรุ่น14

น้ำฝน มัชฌิมหญิงรุ่น14

เราคือ นักรบกล้าอาสาสมัคร กองทัพธรรม

• 1961 โพสต์
  • Interests:ช่วยงานบุญที่วัด ให้ถึงที่สุดกำลัง ตราบวันที่ชีวิตจะสิ้นลมหายใจ

โพสต์เมื่อ 12 February 2007 - 05:32 PM

อนุโมทนาบุญด้วยนะคะสาธุๆๆๆ

อนุโมทนาบุญด้วยนะคะสาธุๆๆๆ
"ด้วยใจกล้าอาสา พัฒนาไม่หยุดยั้ง"

น้ำฝนลูกพระธัมฯ

#16 Dsu

Dsu
  • 30 โพสต์

โพสต์เมื่อ 12 February 2007 - 06:42 PM

แบบทดสอบ ทางก้าวหน้ารอบประชาชน (World PEC)

http://www.pariyat.c...99f3ea160bd744e

#17 จริยคุณกุลภัทร์

จริยคุณกุลภัทร์
  • 368 โพสต์

โพสต์เมื่อ 13 February 2007 - 10:24 AM

เปิดไม่ได้ค่ะ ฮือๆๆๆๆ ช่วยด้วย****

#18 yasavanso

yasavanso
  • 31 โพสต์

โพสต์เมื่อ 13 February 2007 - 12:01 PM

เป็นไฟล์ word น่ะครับ เลือกเป็น save น่าจะดีกว่าครับ
แต่เห็นคำถามแล้ว...
เครียดครับ

#19 ประคองบุญ

ประคองบุญ
  • 210 โพสต์

โพสต์เมื่อ 14 February 2007 - 12:42 AM

เราก็เพิ่งเปิดได้้ งง อยู่ตั้งนาน ที่แท้ ต้องมีโปรแกรม ในการอ่าน acrobat หรือว่าอะไรเนี่ย ไม่มั่นใจ แต่ต้องมีโปรแกรมช่วยอ่านก่อนนะจ๊ะ ถึงจะอ่านได้้

อนุโมทนาบุญด้้วยค่ะ สาธุ ../l\..

#20 นับดาว

นับดาว
  • 422 โพสต์

โพสต์เมื่อ 14 February 2007 - 12:44 AM

ดีใจจัง ที่มีแบบทดสอบ

แต่อ่านแล้วรู้สึก cry_smile.gif cry_smile.gif

cry_smile.gif (ท่าจะแย่แล้วเรา..ต้องขยันอ่านหนังสือและติวกันในทีมซะแล้ว)

แต่...อย่างไรก็จะไปเข้าสอบค่ะ...สู้...โว๊ย .. cry_smile.gif happy.gif happy.gif

อนุโมทนาบุญนะคะ
ถ้าใจใส

เรื่องดีๆเกิดขึ้นได้ทุกวัน

#21 ฝันที่เป็นจริง

ฝันที่เป็นจริง
  • 436 โพสต์

โพสต์เมื่อ 14 February 2007 - 01:40 PM

ดีมากเลยครับทั้งสรุปย่อและแบบทดสอบ
"หยุด เป็น ตัวสำเร็จ"

สัพพัง อะปะราธัง ขะมะถะ เม ภันเต อุกาสะ ทวารัตตะเยนะ กะตัง
สัพพัง อะปะราธัง ขะมะถะ เม ภันเต้ อุกาสะ ขะมามิ ภันเตฯ

หากข้าพระพุทธเจ้า ได้เคยประมาทพลาดพลั้งล่วงเกินต่อพระรัตนตรัย อันมีพระพุทธเจ้าทุกๆ พระองค์ พระปัจเจกพุทธเจ้าทุกๆพระองค์ พระธรรม และพระอริยสงฆ์ทั้งหลาย ในชาติก่อนก็ดี ชาตินี้ก็ดี ด้วยกายก็ดี วาจาก็ดี ด้วยใจก็ดี ด้วยเจตนาก็ดี ไม่เจตนาก็ดี ด้วยความรู้เท่าไม่ถึงการณ์ก็ดี
ขอองค์สมเด็จพระสัมมาสัมพุทธเจ้าทุกๆ พระองค์ พระปัจเจกพุทธเจ้าทุกๆ พระองค์ พระธรรม พระอริยสงฆ์ทั้งหลาย และผู้มีพระคุณทุกท่าน ได้โปรดยกโทษให้แก่ข้าพระพุทธเจ้า ตั้งแต่บัดนี้เป็นต้นไป ตราบเท่าเข้าสู่พระนิพพานด้วยเทอญ

#22 Peace_Pls

Peace_Pls
  • 152 โพสต์

โพสต์เมื่อ 14 February 2007 - 08:08 PM

เปิดไม่ได้อ่ะค่ะ.. อยากอ่านจัง ต้องทำยังไงคะ ... ถ้ายังไงรบกวนผู้ที่โหลดได้ส่งไฟล์มาให้ที่เมล์นี้ได้ไหมคะ
[email protected] อนุโมทนาสาธุล่วงหน้าค่ะ เห็นใจผู้เข้าสอบคนนี้ด้วยนะคะ happy.gif

~ สักวันฉันจะต้องโตใหญ่ เป็นตะวันสดใสดับความสลัว ในดวงใจชาวโลกที่หมองมัวส่องสว่างทั่วอนันต์จักรวาล ~

#23 Bunman

Bunman
  • 13 โพสต์

โพสต์เมื่อ 16 February 2007 - 10:06 PM

อนุโมทนาบุญด้วยนะครับ พี่chaisandee

#24 Peace_Pls

Peace_Pls
  • 152 โพสต์

โพสต์เมื่อ 17 February 2007 - 12:10 PM

สาธุค่ะ
~ สักวันฉันจะต้องโตใหญ่ เป็นตะวันสดใสดับความสลัว ในดวงใจชาวโลกที่หมองมัวส่องสว่างทั่วอนันต์จักรวาล ~

#25 ลูกพระธัมฯ Merry Ma

ลูกพระธัมฯ Merry Ma

The STRONGEST is the GENTLEST!!!

• 891 โพสต์

โพสต์เมื่อ 22 February 2007 - 01:32 AM

สาธุค่ะ ลงโปรแกรม Acrobat Reader ก่อนนะคะ
แต่ถ้าไม่ได้ลงไว้ สามารถโหลดดูเป็นภาพ jpeg ได้ค่ะ

ไฟล์แนบ

The Strongest is The Gentlest!

ผู้ที่มีจิตใจเข้มแข็งที่สุด ย่อมเป็นผู้ที่สุภาพนุ่มนวลที่สุด

#26 นักท่องเที่ยว

นักท่องเที่ยว
  • 2378 โพสต์
  • Interests:มาสร้างบารมีตามติดหมู่คณะดีกว่า

โพสต์เมื่อ 28 February 2007 - 08:59 AM

อนุโมทนาด้วยจ้า
กายธรรมควรเทิดไว้ ในใจ
เป็นสรณะภายใน เทียงแท้
กว่านี้ บ่ มีใด เทียบได้
น้อบนบท่านไว้แล ค่ำเช้าสุขเสมอ

เอาบุญมาฝากจ้า นั่งสมาธิเยี่ยมไปเลย แถมไปติดจานมาอีกด้วย เด็กชาวเขานี้น่ารักนะแม้คุยไม่รู้เรื่องก็ตามล่ะ สนุกดี

#27 OOI

OOI
  • 62 โพสต์

โพสต์เมื่อ 20 December 2007 - 08:55 AM

สาธุค่ะ